Chi phí trồng giống cam Xoàn & Quýt đường?

• Thread starter vanvu121212
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Em đang hiện đang có 5000 m2 đất sau nhà. Em đọc trên mạng thấy mình làm cây ăn trái cụ thể là cam xoàn ( quýt đường ) thu nhập sẽ rất cao.
Em muốn trồng và học hỏi kinh nghiệm từ các thành viên của diễn đàn. Em muốn xin 1 bảng chiết tính chi phí trồng cam xoàn ( quýt đường ) trong giai đoạn trông mới. Mong mọi người giúp đỡ, có thể mình sẽ học hỏi thêm nhiều điều từ bài viết này nữa...
Cám ơn mọi người rất nhiều !

Tham khảo nơi này nè bạn http://agriviet.com/threads/gan-ket-ban-be-lam-giau-bang-trong-trot.214824/

Thông tin mà tôi "học lóm" được, đầu tư một héc-ta trồng quýt là 300 - 350 triệu (đất nhà). Bạn cần lưu ý, chi phí còn tùy thuộc vào quy mô diện tích, vị trí địa lý, vị trí kinh tế, nhân công, kỹ thuật canh tác, v.v.

Lợi nhuận thu được nếu trồng thuận vụ như bình thường, là dưới 100 triệu/ha. Nếu có kỹ thuật cao, trồng rải vụ, có thể đạt đến hàng tỷ đồng/ha.

Last edited by a moderator:
Mình chỉ biết trồng 150 gốc năm đầu có thể đạt 2 tấn! Năm thứ 2 có thể đạt gấp đôi hay hơn. 1 há có thể cho bình quân 20-30 tấn trừ chi phí có thể lãi vào trăm triệu mỗi năm! Đây lat năng suất bình quân.

Back