Chi Phi xây dựng chuồng cho gà

• Thread starter Luugiateo
  • Ngày gửi
E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền

E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền
Không học đi lại lo nuôi gà hả?

Trại này được không bạn? :D

chào bạn!
bạn muốn xây dựng chuồng nuôi 1000 con, bạn nuôi thả vườn hay nuôi kiểu nhốt luôn, nếu nuôi theo kiểu nhốt thì phải xây dựng chuồng diện tích 100m2. mình đã làm nhiều trạng gà và theo bạn nói kiểu chuồng như trên thì bạn phải bỏ ra từ 20-25 triệu.
Bên mình cung cấp con giống gà ta lai chọi bạ có thể tham khảo. Gà ta lai chọi bình định có nhiều ưa điểm mạnh như: mau lớn, thịt thơm ngon, sức chống chịu bệnh tật cao, được các thương lái ưa chuộng.
Thông tin bên cty mình bạn có thể tham khảo hoặc có vấn đè già bạn có thể alo mình sẽ tư vấn cho bạn.
Cty TNHH GÀ GIỐNG HỮU CHIẾN
Địa chỉ: phước sơn - tuy phước - Bình Định.
ĐT: 0968.558.349 gặp chiến
Email: gagionghuuchien@gmail.com
Website: http://gagionghuuchien.com

Trại em làm có 1triệu mà nuôi cả ngàn con. Mấy bác làm trại kiểu này lời lớm gì nữa

Bạn up cho mọi người xem hình và chia sẻ cách làm + chi phí chuồng trại của bạn đi.

nếu nhà bạn có đất rộng thì nên làm chuồng hình vuông sẽ được tối ưu về chi phí và diện tích sử dụng vd chuồng 100m2 thì 10m x 10m. Trại của mình làm năm vừa rồi kích thước 6m x 21m, cột cây, kèo đòn tay bằng cây và tầm vông, mái lợp lá hết 30tr, tiền cán nền xi măng dày 3cm tầm 20tr. Tổng thiệt hại tầm 50tr. Nếu bạn định làm thì nên xài cột xi măng, kèo đòn tay xài gỗ dầu, mái tôn kẽm, nếu sang hơn nữa thì bên dưới mái tôn lót thêm 1 lớp cách nhiệt Cát Tường đảm bảo trại của bạn lúc nào cũng mát mẻ 28 độ. Chi phí ban đầu hơi cao nhưng khấu hao lại rẻ hơn.
Giá của lớp cách nhiệt Cát tường như thế nào thế bạn? Mình với vào nghề chưa biết giá lắm

lâu quá không vào lại hội nuôi gà. để suy nghĩ coi tư vấn được ghì cho em út nek...
giả thiết của anh là em nuôi gà bán chăn thả, ngày thả đêm từ vô chuồng ngủ nha.
chuồng anh đang nuôi 200 con thì phần ngủ của nó tầm 10 m2 đến khi lớn là ngủ kín hết. nên 1000 con cần 50 m2 để ngủ. với 50m2 này úm 1 tháng khi nó lớn thì thả ra nó quen chuồng tối tự vô ngủ. chuồng nên có hình chữ nhật bề ngang tầm 3 đến 4 m. chiều dài cho đủ 50m2. vì sao ư? vì anh thấy chuồng hình vuông gà ngủ không đều. chúng nó cứ tụ trong góc với sát tường. và chuồng hình chữ nhật lợi thế lúc em úm gà con chỉ cần diện tích nhỏ thì em ngăn lại. 1000 con nên ngăn lại 3 khu vực chia ra úm cho đều gà. 1, 2 tuần tuổi thì xả tràn chung hết ra.
với 50 m2 chuồng ngủ còn cần 1 khoảng sân rộng cho 1000 con thả rông. khoảng 200m2 trở lên. và cái chuồng nên quay về hướng đông có mái che ra vài 3, 4m để phòng mưa có chỗ trú rộng rãi( cũng là sân cho ăn). vườn thả nên có cây. anh trồng tre vì cây tre sống được với con gà. và măng tre để chua ăn ngon lắm. mặt chuồng nên 1 bên lấy chiều dài. làm gờ tấp lô cao 20 cm. khi úm thì che mặt này lại băng bạt.v.v. khi 1 tháng thả dọn bạt.
tính chi phí cái chuồng sơ sơ
tôn 50m2 cộng 25m2 mái che nhân giá 1 m2 tôn= anh không nhớ
chuồng cao quá mưa tạt thấp quá thì nóng. cao2,5 m ở đầu chuồng, đuôi chuồng hạ 20 cm. nước chảy về đuôi nha. rồi 3 mặt kia gồm có 2 mặt chiều rộng và 1 mặt chiều dài cứ xây tấp lô kính hết.( chừa ô thông gió khoảng 1 m 1 ô nửa viên tấp lô, chừa mặt sau thôi. hướng nam bắc mưa hắt vô.) cần khoảng 60 m2 chia cho diện tích viên tập lô= số viên gach. nên mua tấp lô đá dăm sản xuất bằng máy. hazzi. học sinh 12 giờ làm ăn to nhỉ. áng chừng 3 4 chục triệu cho cái chuồng đó ak. còn tiền con giống, tiền cám cho nợ thì khỏi nói rồi. hay nuôi 100 con lấy kinh nghiệm đã. 12 học xong không thi đại học mà lo nuôi gà, chả bù anh ngày xưa học xong đại học mới quay về nuôi gà. vãi. chúc em thành công

Back