Chi Phi xây dựng chuồng cho gà

• Thread starter Luugiateo
  • Ngày gửi
E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền

Lại là Bác nữa à. Chắc khi nào có diệp e và Bác gặp nhau nhậu bữa nhỉ. Mật độ thì như Bác cũng đã biết 10/ m2 vì em nuôi thả vườn chỉ ngủ vào ban đêm

Được đó, giờ e muốn làm thùng ấp thì hỏi xem có đồ gần nhà k? K có a gửi cho củ 500 tặng e chơi.

E ở quãng Ngãi đang muốn làm chuồng nuôi gà thịt cho khoảng 1000 con/ lứa thì sẽ vào khoảng bao nhiêu tiền . Em lam chuồng trụ bê tông toon bro , xây tường 50 cm con trên bao lưới b40 . Mấy Bác cho em xin y kiến về khoảng tiền
không biết quê bạn như thế nào. quê mình nhà bán vật liệu xây dựng người ta cho nợ 6 tháng đến 1 năm, không tích chênh lệch giá. bạn cứ xây dựng chuồng trại đi, nuôi gà không lổ đâu

Bác công triều ở Bình dinh thì gần em mà. Bac có nuôi gà k.? Ai kung Bic nuôi có lời nhưng nếu để dịch xảy ra thì mất cả chì lẫn chài đóa Bác , nếu Bác có kinh nghiêm thì chỉ bảo e với e cam ơn

1000con lam chuong 90m khoan 40tr
Proximang 1m2/40k. 100m2 hết 4 triệu.
Sắt hộp 1 cây 400k dài 6m. Chuồng theo kiểu 12*8 thì tốn khoản 4 hàng sắt 8 cây là 3.3 triệu.
Tường xây cao 1m. Xây 3 hoặc 4 mặt thì chu vi là 40m. Chi phí 1m2 tường khoản 150k. Hết 6 triệu.
Lát nền 100m2 chắc khoản 2 triệu nữa.
B40 1m2 khoản 30-40k thì tốn thêm 40m2 khoản 2 triệu nữa.
Tiền làm trụ, linh tinh các kiểu, công thợ thầy nữa thì rơi vào khoản 25 triệu/100m2.

Bác tính vậy e thấy Sao mà rẻ quá . Nhưng cho e cảm ơn hết nha.. bac Sơn có nuôi gà k

Bác tính vậy e thấy Sao mà rẻ quá . Nhưng cho e cảm ơn hết nha.. bac Sơn có nuôi gà k
Nuôi mà nó nghẻo hết rồi....100m2 chuồng kiên cố cao giá lắm thì khoản 30 triệu là cùng. Nếu bỏ sức ra làm thì sẽ dưới 25 triệu. Ví dụ như dùng bạch đàn làm trụ, tre làm đà ngang để lợp..thì sẽ giảm đáng kể đấy. Lúc đó chỉ tốn công và tốn tiền mua tấm lợp thôi.

Dạ e cảm ơn ý e cũng như Bác đoá tít kiệm là chính, bac nuôi bao nhiêu làm sAo mà nghẻo hết ?
E kung tính như bác cho rẽ tiền mà Bác nuôi Sao mà chết hết vậy. Bác nuôi bao nhiêu e?

Kiem 2 ong tho lam tinh ngay. Mua luoi voi tru ve rao thoi. Chuong ga thi cung trong 4 cay tru, do nen cao chut cho mua dung ngap, lay tre hay tam vong lam keo, vach thi mua bat ve cot vo hoac mua ton cu ve lam. Gia cot voi luoi co gia thi truong roi, cu tinh met ma nhan len thoi. Luoi 2 met chac 55k/1met ( tuy loai : 2 ly,3ly ). Tui cung nuoi ga dong tao cho dap ga mai ta ^^

Bác công triều ở Bình dinh thì gần em mà. Bac có nuôi gà k.? Ai kung Bic nuôi có lời nhưng nếu để dịch xảy ra thì mất cả chì lẫn chài đóa Bác , nếu Bác có kinh nghiêm thì chỉ bảo e với e cam ơn
mình không dám nhận chức bác đâu nha. hiện tại mình đang nuôi gà ta thả vườn. kinh nghiệm của mình thì không biết tới đâu tìm người hỏi tới đó, hì vì mình vừa làm việc nhà nước vừa nuôi gà. mình nuôi theo kiểu gối đầu

E cảm ơn Mấy Bác e còn nhỏ lắm năm nay hoc 12 hui à. E đang học hs để nuôi gà thả vườn. Bác nuôi bao nhiêu Bác công triều?

nếu nhà bạn có đất rộng thì nên làm chuồng hình vuông sẽ được tối ưu về chi phí và diện tích sử dụng vd chuồng 100m2 thì 10m x 10m. Trại của mình làm năm vừa rồi kích thước 6m x 21m, cột cây, kèo đòn tay bằng cây và tầm vông, mái lợp lá hết 30tr, tiền cán nền xi măng dày 3cm tầm 20tr. Tổng thiệt hại tầm 50tr. Nếu bạn định làm thì nên xài cột xi măng, kèo đòn tay xài gỗ dầu, mái tôn kẽm, nếu sang hơn nữa thì bên dưới mái tôn lót thêm 1 lớp cách nhiệt Cát Tường đảm bảo trại của bạn lúc nào cũng mát mẻ 28 độ. Chi phí ban đầu hơi cao nhưng khấu hao lại rẻ hơn.

Back