Chia sẽ cách phối trộn thức ăn cho gà của chính bản thân mình

Xin chào toàn thể ACE hội nuôi gà
Nay em mạo muội lập topic này mong thành viên hội nuôi gà cùng nhau chia sẽ và góp ý kiến cách trộn thức ăn cho gia cầm mà bản thân mình đang làm để cho những thành viên khác mới nuôi, chưa nuôi và đã nuôi để biết và cũng cố thêm cho bản thân
Em lập topic em xung phong trước
Lúa (1.5 kg; giá 9000 đồng )nấu lên (thành 3kg)+ cám to (300 gr ;giá 450 đồng )+ trùn quế băm nhuyễn (200 gr; cái này nuôi nên không biết giá)+ Bcomlex (15gr ; giá 375 đồng)+ khoáng ( 15gr ; giá 488 đồng)+ Vitamian A,D³,E (15 gr ; giá 480 đồng) + bột gừng, bột tỏi, bột nghệ (15 gr ; 480 đồng)
Tổng cộng 11.273 đồng
Rất mong toàn thể thành viên ủng hộ nhiệt tình

Rõ rùi, cám ơn bác Phát nhé!

Còn một điểm nữa: 4 tháng trung bình 1,4kg - bác đang nuôi giống gà loại gì? Có thả ra vườn thực sự không?

Rõ rùi, cám ơn bác Phát nhé!

Còn một điểm nữa: 4 tháng trung bình 1,4kg - bác đang nuôi giống gà loại gì? Có thả ra vườn thực sự không?
ak gà e nuôi là giống gà bến tre.....thả vườn từ lúc 45 ngày......a hiện đang nuôi gà j zi?????

ak gà e nuôi là giống gà bến tre.....thả vườn từ lúc 45 ngày......a hiện đang nuôi gà j zi?????

Đang nuôi 4 loại, mỗi thứ và trăm:
- Nòi đất Bến tre
- Minh dư
- Nòi bình dương
- Ta Long an

Em chẳng biết mô tê gì, cứ bắt chước theo các bác trên đây!
Vừa làm vừa hỏi, hỏi không được / không rõ thì làm ... liều!!

Hic hic, cũng phải trả giá ... kha khá rồi đó bác ơi!

Nuôi nhiều lứa nên khó trong khâu chăm sóc, chuồng trại thì chắp vá --> khó tập hai!!!
Lấy ưu thế là vườn khá rộng (vài ngàn m2) và quyết tâm cao làm ... vũ khí chiến đấu!!!

Đang nuôi 4 loại, mỗi thứ và trăm:
- Nòi đất Bến tre
- Minh dư
- Nòi bình dương
- Ta Long an

Em chẳng biết mô tê gì, cứ bắt chước theo các bác trên đây!
Vừa làm vừa hỏi, hỏi không được / không rõ thì làm ... liều!!

Hic hic, cũng phải trả giá ... kha khá rồi đó bác ơi!

Nuôi nhiều lứa nên khó trong khâu chăm sóc, chuồng trại thì chắp vá --> khó tập hai!!!
Lấy ưu thế là vườn khá rộng (vài ngàn m2) và quyết tâm cao làm ... vũ khí chiến đấu!!!

Nuôi như vậy rồi đem so sánh , thì sẽ học ra bài học riêng minh thôi màk , chúc bác thành công

bạn cho minh hỏi . bạn nuoi như vạy bao lâu thi moi xuất chuồng . cảm ơn bạn trước . bạn ơi ? sao minh nuoi gà cho ăn luôn cả bang đêm , gà hay cán lông quá vậy bạn . bạn chỉ giúp mình và các anh em trong hội cách đừng để gà bị cắn lông nũa . chúc cả nhà luôn được thành công

bạn cho minh hỏi . bạn nuoi như vạy bao lâu thi moi xuất chuồng . cảm ơn bạn trước . bạn ơi ? sao minh nuoi gà cho ăn luôn cả bang đêm , gà hay cán lông quá vậy bạn . bạn chỉ giúp mình và các anh em trong hội cách đừng để gà bị cắn lông nũa . chúc cả nhà luôn được thành công
Em cũng giống bác nè. nuôi 1 tháng ko dám thả. đợi 1,5th mới thả. thời gian từ 1th - 1,5th nó ăn lông chụi lủi à. có con xì máu ở cánh và cổ nữa

chào bạn. Nếu bạn nuôi gà tàu vàng thì thời gjan xuất chuồng là 3 tháng, gà nồi lai thì: gà trống 3,5 tháng gà mái 4 tháng. Cái chuyện xuất chuồng còn phụ thuộc vào khẩu phần cho ăn của bạn như thế nào. Ví dụ cho ăn lúa thì thời gjan 5 tháng đến 5,5 xuất...... Gà cắn mổ lông nhau: cần bố trí mật độ gà phù hợp với chuồng nuôi, không được để gà đối. Chuồng nuôi thôg thoáng, bổ xung khoáng và rau xanh ở ngày thứ 20.

ban nuoi vịt gì ? sao ăn it thế . minh nuôi có 21 con vit siêm ( đen ) 1,5 tháng con nhỏ nhất 1kg7 con lớn nhất 2kg7 . 21 con vit ăn 3kg cam / lần .ngày ăn 4 lan

9x oi cho minh hoi . gà nuôi từ nhỏ tới lúc xuất chuông, thì cần bao nhiu bao cám công nghiêp my ( so lượng 100 con ) . cảm ơn bạn

9x oi cho minh hoi . gà nuôi từ nhỏ tới lúc xuất chuông, thì cần bao nhiu bao cám công nghiêp my ( so lượng 100 con ) . cảm ơn bạn

Cái đó tùy à anh ơi. do anh cho ăn nhiều hay đúng hay ít. nhiều người vẫn cho ăn những thứ khác nữa,
ở em người ta nuôi đến 3th bắt đầu dến những quán cơm quán phở lấy cặn cho ăn.
Nếu anh cho ăn hoàn toàn = cám thì anh vào topic liều lượng thức ăn cho gà . rồi anh Nhân lên 100 con. Hic nếu cho ăn cám đúng liều lượng như vậy em đã thử thì nuôi 100 con gà tới 4th khó mà lãi nổi 1tr đồng / 1th :lol:

Làm sao trộn đều được nhỉ vì mình cũng nấu lúa rồi nó dính như keo , mình cũng mới nuôi đang học hỏi

Làm sao trộn đều được nhỉ vì mình cũng nấu lúa rồi nó dính như keo , mình cũng mới nuôi đang học hỏi

sao pạn khôg mua gạo lức để nấu rồi trộn thêm thức ăn đậm đặc của heo. Tự nhjên đem lúa đi nấu làm ăn gì mà sống nhăng vậy.

--------

năm rồi mình nuôi 500 mạng, số lượng 90 bao đó bạn.

Last edited by a moderator:
cảm ơn bạn đã chia sẻ . hiện giờ mình đang cho 250 con gà ăn như thế nay , co gì bạn góp ý kiến cho minh hen . 1kg gao lức = 2kg cơm =8ngan / 1/2kg cám bấp + 1/2 cám gạo ( ủ men vi sinh nn1 )=6500 đồng + 1kg nước va cây chuối băm + 1kg đậm đăc =18ngan .+ 1, 500 ga ( nấu ) + 2ngan tiền men vi sinh nn1 TC= 36 ngan / 5kg thức ăn /1 bữa ăn . 1 ngày ăn 4 lần . những con gà lớn thi được 1kg 2 -1kg3 . những con nhỏ chi được 1/2 con lớn .(gà được 70 ngày tuổi ) minh không biết la do thưc ăn hay la do gà .

mọi người cho mình hỏi chút nha. nhà mình cũng nuôi 100 con, gần 1 tháng tuổi rồi. để tận dụng nguồn thức ăn tự nhiên như: rau, ốc, cá... tình hình là mấy thứ đó sẵn có, nhưng gặp rắc rối nhỏ về khâu chế biến. rau không thái nhỏ ra được, rau to và cũng nó không ăn. 100 con thì còn ngồi chịu khó chứ nuôi quy mô lớn hơn thì có vấn đề. ốc và cá cũng như vậy. ngoài ra khâu trộn các loại với nhau cũng rất mất thời gian. mong mọi người co chút kinh nghiệm.:unsure:

mọi người cho mình hỏi chút nha. nhà mình cũng nuôi 100 con, gần 1 tháng tuổi rồi. để tận dụng nguồn thức ăn tự nhiên như: rau, ốc, cá... tình hình là mấy thứ đó sẵn có, nhưng gặp rắc rối nhỏ về khâu chế biến. rau không thái nhỏ ra được, rau to và cũng nó không ăn. 100 con thì còn ngồi chịu khó chứ nuôi quy mô lớn hơn thì có vấn đề. ốc và cá cũng như vậy. ngoài ra khâu trộn các loại với nhau cũng rất mất thời gian. mong mọi người co chút kinh nghiệm.:unsure:

mua máy xay sinh tố đi anh :lol:. Ốc bỏ vào cối . sau đó tặng nó vài cái nện mạnh. rồi bỏ vào máy xay . nhấp 1 2 3. là xong. nhưng chỉ nhấp thôi nhá. nhấn liền nó thành cháo đó.
nhà em chỉ nhấp nhấp cái nút thôi là nó ra thành hạt li ti luôn. Bảo đảm đều 90% nhé :huh:

chào các bạn
mình mới mua đc 100 con gà jafa 202
cho mình hỏi giống này tốt không vậy
mình hỏi them bác chủ thớt là cái công thức của bác
mình thay giun = dế đc không vậy vì mình đang nuôi dế
và khi nào thì cho gà ăn là vừa vì mình mới mua gà con xong

chào các bạn
mình mới mua đc 100 con gà jafa 202
cho mình hỏi giống này tốt không vậy
mình hỏi them bác chủ thớt là cái công thức của bác
mình thay giun = dế đc không vậy vì mình đang nuôi dế
và khi nào thì cho gà ăn là vừa vì mình mới mua gà con xong
Gà công nghiệp hả pác? pác mua giá bao nhiêu 1 em...

gà của bạn mua. 100 con người ta tạng cho 50 cái mắt kính ha bạn .bạn có thể chụp hình cái mắt kính cho anh em coi dược không bạn , cảm ơn bạn

gà của bạn mua. 100 con người ta tạng cho 50 cái mắt kính ha bạn .bạn có thể chụp hình cái mắt kính cho anh em coi dược không bạn , cảm ơn bạn
mình không hiểu bạn này nói gì, tang mắt kính là sao thế bạn
trên này up hình khó quá, mình up lên G+ rùi mà không biết share làm sao
https://www.facebook.com/trung.phamlevinh.3?ref=tn_tnmn
bạn lên face mình xem hình nha bạn
Gà công nghiệp hả pác? pác mua giá bao nhiêu 1 em...
mình mua 14k/con bạn àh
hôm nay là đc 3 ngày tuổi, mới làm vacxin xong

Last edited by a moderator:

Back