Chia sẻ kinh nghiệm nuôi chim bồ câu Pháp - Kỹ thuật phân biệt chim bồ câu Trống-Mái

-Vâng cảm ơn cái kiến thức đầy rẫy trên google của bác. chờ chim nó lớn nổi cườm, biết gù rồi thì thằng cháu 6 tuổi của em nó cũng biết phân biệt trống mái bác ạ, còn cái vụ sờ cái xương chậu thì tôi chắc bác chưa sờ lần nào vì báo chả bít cái đ... gì cả, tôii sờ bao nhiêu con rồi, ko phân biệt đc, đa phần con trống nó còn rộng hơn của con mái. tưởng đâu bác mò đc cách phân biệt chim khi con nhỏ chứ nuôi nó 4>5 tháng rồi mới phân biệt đc thì bác "im" cho em nhờ, 4>5 tháng đó ko tốn chi phí cho chim ăn + chỗ ở ak!?
- Bác quảng cáo thì tao topic rồi up 1 cái cho nó lên, làm ba cái trò rẻ tiền này làm gì!? kiến thức thì ko có bày đặt phô bày, copy trên google rồi tự cho mình là giỏi.
- cái tiêu đề bác ko nên và em thấy bác ko đc quyền để là "chia sẻ kinh nghiệm" mà phải để là coppy kinh nghiệm "trong báo" mới chính xác.bức xúc!
E thử bằng cách là tay trái cầm chân chim ôm vào ngực sau đó tay phải kéo nhẹ đầu,nếu như phần đuôi cụp xuống thì là chim trống còn nếu đuôi vểnh lên thì là con mái.e học hỏi và có thử thì ghép tương đối chuẩn
[DOUBLEPOST=1494775223][/DOUBLEPOST]E thử bằng cách là tay trái cầm chân chim ôm vào ngực sau đó tay phải kéo nhẹ đầu,nếu như phần đuôi cụp xuống thì là chim trống còn nếu đuôi vểnh lên thì là con mái.e học hỏi và có thử thì ghép tương đối chuẩn
[DOUBLEPOST=1494775520][/DOUBLEPOST]
Mong bác nói rõ về cách phân biệt này
E thử bằng cách là tay trái cầm chân chim ôm vào ngực sau đó tay phải kéo nhẹ đầu,nếu như phần đuôi cụp xuống thì là chim trống còn nếu đuôi vểnh lên thì là con mái.e học hỏi và có thử thì ghép tương đối chuẩn

[DOUBLEPOST=1494775223][/DOUBLEPOST]E thử bằng cách là tay trái cầm chân chim ôm vào ngực sau đó tay phải kéo nhẹ đầu,nếu như phần đuôi cụp xuống thì là chim trống còn nếu đuôi vểnh lên thì là con mái.e học hỏi và có thử thì ghép tương đối chuẩn
[DOUBLEPOST=1494775520][/DOUBLEPOST]
Hi, đó cũng là bản tính của con trống và con mái mà. Khi đạp mái thì côn trống sẽ cụp đuôi xuống và con mái sẽ vểnh đuôi lên, cách này khá dễ làm và khá chuẩn xác, chỉ mỗi tội là thời gian hơi lâu vì để chim ổn định trên tay khi cầm 2 chân hơi mất thời gian.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH