Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm vỗ béo gà thả vườn và rút ngắn thời gian nuôi

• Thread starter ruakame
  • Ngày gửi
- Mình nghĩ các bác chăn nuôi gà lâu năm, chắc hẳn là ai cũng có "tủ kinh nghiệm" riêng về việc vỗ béo gà và rút ngắn thời gian chăn nuôi, mỗi người mỗi cách, mỗi nhà mỗi mẹo. Nhưng với mục đích cùng chia sẻ để cùng tiến bộ và đạt hiệu quả cao trong chăn nuôi, mình hi vọng mọi người sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình.

- Mình hi vọng rằng chủ đề này sẽ thu hút được sự quan tâm từ quý đồng đạo trong giới chăn nuôi.

- Xin cám ơn các bạn đã ghé vào thăm topic này nhé!

sinh năm 90 ~~
mình thì nuôi gà thôi,còn chị mình bán thuốc với phân phối giống gà các loại,muốn đặt loại nào cũng có
tầm 10h tối vào trại xa nhà 5km cho gà ăn uống nè
hiện ở nhà có 2000 con 1300 gà lai chọi + 700 gà ri lai nuôi 4 chuồng 4 lứa
chị mình

kết giống gà này rồi đấy nghe, bạn bán nhiêu con
Mà bạn nuôi rồi cũng biết rõ về tiêu tôn thức ăn của nó chứ

Người daclak toàn người giỏi, các nhân tái trên việt nam toàn daclak.
Mình cũng có quen vs mấy người ở daclak, làm kinh doanh rất giỏi

kết giống gà này rồi đấy nghe, bạn bán nhiêu con
Mà bạn nuôi rồi cũng biết rõ về tiêu tôn thức ăn của nó chứ

giống này thì ăn+ uống vô đối rồi, cho nhịn khát 1 tý là thuốc đắng cỡ nào cũng chơi,giờ 300 con 1 tháng tuổi 1000 con 14 ngày + 500 ri lai 14 ngày là hết gần 2 bao cám 1ngày

giống này thì ăn+ uống vô đối rồi, cho nhịn khát 1 tý là thuốc đắng cỡ nào cũng chơi,giờ 300 con 1 tháng tuổi 1000 con 14 ngày + 500 ri lai 14 ngày là hết gần 2 bao cám 1ngày

như nó ăn như toam hoàn thì sao lời nỗi, ăn uống vô đối vậy sao bạn nói tốn có 3kg thức ăn để 1kg thịt...... ko biêt gà nòi lai ta địa phương thì sao đây, mà bạn bán nhiêu, vận chuyyeenr sao đây

như nó ăn như toam hoàn thì sao lời nỗi, ăn uống vô đối vậy sao bạn nói tốn có 3kg thức ăn để 1kg thịt...... ko biêt gà nòi lai ta địa phương thì sao đây, mà bạn bán nhiêu, vận chuyyeenr sao đây

thì ăn nhiều lớn nhanh chứ sao,công ty nó kêu 2 tháng 15 ngày có thể xuất bán mà vận chuyển thì ra đứng ngoài đường quốc lộ chờ xe tới rồi nhận thôi,giá thì điện thoại hỏi bà trong cái card visit ấy chứ mình ko biết,tớ toàn 2h sáng ra đường chờ gà tới bê vào nhà

nhà bạn xa nhà chị nhà bạn ah,
thì mai bạn cứ thử tính số kg thức ăn trên 300 con cho mình thử nha, cảm ơn nhiều

mình với bả ở chung 1 nhà,nhưng bà đang ở bình định vừa lên xe về lại dak lak
ăn nhiều thì bán nhanh,còn ăn ít thì bán chậm thôi.40 ngày ăn 3kg cám=1kg thịt cũng bằng 45 ngày ăn 3kg cám thôi

mình với bả ở chung 1 nhà,nhưng bà đang ở bình định vừa lên xe về lại dak lak
ăn nhiều thì bán nhanh,còn ăn ít thì bán chậm thôi.40 ngày ăn 3kg cám=1kg thịt cũng bằng 45 ngày ăn 3kg cám thôi
thank nha, hồi mô chị thấy về thì gày gày cho mình giá rẻ nha, khi mô sắp sêpd chuồng trại thì mình alo
45 ngày ăn 3kg cám, zậy ít hơn gà mình rồi j....Mai bạn chịu khó tính lượng thức ăn của nó nha, làm phiền bạn, đơn giản mà, thanks trước đó

Last edited:
thank nha, hồi mô chị thấy về thì gày gày cho mình giá rẻ nha, khi mô sắp sêpd chuồng trại thì mình alo
45 ngày ăn 3kg cám, zậy ít hơn gà mình rồi j....Mai bạn chịu khó tính lượng thức ăn của nó nha, làm phiền bạn, đơn giản mà, thanks trước đó
giá hiện giờ là 15.5 bạn à ~~

Gà này chị bạn là làm khâu trung gian, bắt gà ở bình định về phải hok
chị mình làm đại lý phân phối ,nếu đặt thì chuyển từ bình định đi luôn.Gà này người ta không bán lẽ,chỉ chuyển cho các nhà phân phối thôi

Back