Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm vỗ béo gà thả vườn và rút ngắn thời gian nuôi

• Thread starter ruakame
  • Ngày gửi
- Mình nghĩ các bác chăn nuôi gà lâu năm, chắc hẳn là ai cũng có "tủ kinh nghiệm" riêng về việc vỗ béo gà và rút ngắn thời gian chăn nuôi, mỗi người mỗi cách, mỗi nhà mỗi mẹo. Nhưng với mục đích cùng chia sẻ để cùng tiến bộ và đạt hiệu quả cao trong chăn nuôi, mình hi vọng mọi người sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình.

- Mình hi vọng rằng chủ đề này sẽ thu hút được sự quan tâm từ quý đồng đạo trong giới chăn nuôi.

- Xin cám ơn các bạn đã ghé vào thăm topic này nhé!

chị mình làm đại lý phân phối ,nếu đặt thì chuyển từ bình định đi luôn.Gà này người ta không bán lẽ,chỉ chuyển cho các nhà phân phối thôi
Bạn có hình ảnh con gà lớn ko, khoãng 2 tháng 15 ngày đó

Oh,mình cũng muốn xem hình gà lớn,chắc cũng giống giống gà minh dư nhỉ? 2,5 tháng ma dủ lông thì lông mã ơ lưng là tía hả bạn? Mà là mã kim hay mã mái to như gà tam hoàng vây? Vì mình nuôi gà nòi đòn toàn phải 6 7 tháng mới dủ lông mã. Ma gà bạn là ta lai nòi,tức là con gà chọi đòn lai với ga ta(vậy con ga ta ơ đây là gà gióng gì vậy bạn,vì theo mình biết thì tất cả giông gà nội đều gọi la ga ta,kể cả gà đông tảo,gà hồ...).sr vì hỏi hơi nhiều,vì mình cũng đang quan tâm giống gà ta lai nòi nay. Mà cho mình hỏi thêm la mua số lượng bao nhiêu trở lên thì mới chuyển theo xe vây?

Oh,mình cũng muốn xem hình gà lớn,chắc cũng giống giống gà minh dư nhỉ? 2,5 tháng ma dủ lông thì lông mã ơ lưng là tía hả bạn? Mà là mã kim hay mã mái to như gà tam hoàng vây? Vì mình nuôi gà nòi đòn toàn phải 6 7 tháng mới dủ lông mã. Ma gà bạn là ta lai nòi,tức là con gà chọi đòn lai với ga ta(vậy con ga ta ơ đây là gà gióng gì vậy bạn,vì theo mình biết thì tất cả giông gà nội đều gọi la ga ta,kể cả gà đông tảo,gà hồ...).sr vì hỏi hơi nhiều,vì mình cũng đang quan tâm giống gà ta lai nòi nay. Mà cho mình hỏi thêm la mua số lượng bao nhiêu trở lên thì mới chuyển theo xe vây?
hehe, đừng nói là gà tam hoàng lai nòi chứ bác namekct

thì nguyên hộp nó là 102 con,muốn mấy hộp thì đặt thôi
gà mái là gà nền,chuyên đẻ trứng
gà trống nòi
2 con này phối với nhau cho ra gà con có các tính trạng tốt
gà này lông tía đen
càng nuôi càng lớn,nhưng chắc thịt,không giống gà tam hoàng
gà con người ta chuyển cho mình bảo đảm là gà chọn ,đã tiêm marek, không hở rốn,không què quặt

--------

gà lai nòi 1000 con (17 ngày)

gà ri lai 500 con (17 ngày)

gà lai nòi 300 con(1 tháng 3 ngày)

Last edited by a moderator:
gà trống nòi
gà này lông tía đen
gà con người ta chuyển cho mình bảo đảm là gà chọn ,đã tiêm marek, không hở rốn,không què quặt

--------

đợi tin e nhé, bắt gà liền tây, ráng ráng cho e 15k/1con đi....gà này 2th 15ngày nặng 1.5kg tơi tết là vừa

gà trống nòi
gà này lông tía đen

--------

đợi tin e nhé, bắt gà liền tây, ráng ráng cho e 15k/1con đi....gà này 2th 15ngày nặng 1.5kg tơi tết là vừa.
Bắt 100% gà trống đc ko bạn

đợi tin e nhé, bắt gà liền tây, ráng ráng cho e 15k/1con đi....gà này 2th 15ngày nặng 1.5kg tơi tết là vừa.
Bắt 100% gà trống đc ko bạn

nó chỉ chọn gà khỏe mạnh cho mình thôi,chứ không chọn trống mái,bình thường thì 60% trống,40% mái.
gà ri lai giá 11k
gà lai chọi thì hiện giờ giá 15.5 bạn à
gà lai chọi thịt nó đỏ ăn vào chắc rất là phê

nó chỉ chọn gà khỏe mạnh cho mình thôi,chứ không chọn trống mái,bình thường thì 60% trống,40% mái.
gà ri lai giá 11k
gà mái chắc ko có chuyẹn nuôi 2th 15ngay 1.5kg đâu,,,,, gà ri lai gà j vậy bác, giới thiệu sơ sơ đc hok
gà mái chắc ko có chuye

gà ri lai giá 11k

mua tầm 100 con lai chọi có chuyển về miền tây được h0ng pạn.

gà mái chắc ko có chuyẹn nuôi 2th 15ngay 1.5kg đâu,,,,, gà ri lai gà j vậy bác, giới thiệu sơ sơ đc hok

trống trung bình 1,5kg
mái trung bình 1,2kg
gà ri lai là gà không thuần chủng. lai với gà gì ai biết.gà này người ta cũng đang xuất vài lứa gà con đầu tiên à,mình nuôi thử nghiệm xem thế nào để giới thiệu thôi

--------

mua tầm 100 con lai chọi có chuyển về miền tây được h0ng pạn.
xe khách từ bình định--> miền tây đâu có xe

Last edited by a moderator:

Back