Chia sẻ kinh nghiệm

• Thread starter huynhhuy21
  • Ngày gửi
Thấy các bạn bàn luận sôi nổi quá,nên mình lập thhread này để giao lâu,mình trước đây có nuôi rắn ri voi,baba,trăn nhưng điều thất bại cả,vì suốt ngày đi làm,mình coi như là mua kinh nghiệm sau này,chắc chắn sau này mình sẽ làm tiếp những dự định còn dang dở.Mục đích lập topic này là các bạn định nuôi những giống vật nuôi trên thì có thể hỏi mình,tuy nuôi thất bại nhưng mình cũng có một ít kinh nghiệm để chia sẻ với các bạn,để tránh vết xe đổ của mình,các bạn có thể nêu câu hỏi trong topic này,hoặc yahoo: hoangtuechhuy,mình vừa làm vừa online nên suốt ngày có mặt trên yahoo,mong các bạn ủng hộ.:D

Thấy các bạn bàn luận sôi nổi quá,nên mình lập thhread này để giao lâu,mình trước đây có nuôi rắn ri voi,baba,trăn nhưng điều thất bại cả,vì suốt ngày đi làm,mình coi như là mua kinh nghiệm sau này,chắc chắn sau này mình sẽ làm tiếp những dự định còn dang dở.Mục đích lập topic này là các bạn định nuôi những giống vật nuôi trên thì có thể hỏi mình,tuy nuôi thất bại nhưng mình cũng có một ít kinh nghiệm để chia sẻ với các bạn,để tránh vết xe đổ của mình,các bạn có thể nêu câu hỏi trong topic này,hoặc yahoo: hoangtuechhuy,mình vừa làm vừa online nên suốt ngày có mặt trên yahoo,mong các bạn ủng hộ.:D

MỘT NHẢ Ý RẤT TỐT
bạn đã có lòng tôi cũng có ý để hỏi bạn cho biết trong quá trình nuôi rắn ri voi điều gì đã làm cho bạn thất bại vậy ?
thân

MỘT NHẢ Ý RẤT TỐT
bạn đã có lòng tôi cũng có ý để hỏi bạn cho biết trong quá trình nuôi rắn ri voi điều gì đã làm cho bạn thất bại vậy ?
thân

Nuôi rắn ri voi thì không có gi la khó chủ yếu đòi hỏi tính can đan đảm và sự nhẫn nại,mình thất bại vì đi làm suốt ngày.Mình nuôi trong cái lu hoặc chum,vại. Con nhỏ thì hai con 1 cái chum,con lớn thì mỗi con 1 cái,nước thì phải sạch.Có lần mình quên thay nước con rắn nó lừ đừ,vài ngày sau chết,lúc sống thì nó bằng 3 ngón tay,lúc bệnh chết thì nó bằng cả bàn tay luôn,điều đó cho thấy,sự sạch sẽ của nước rất quan trọng.Tốt nhất nếu có điều kiện thì bạn đào ao nuôi đi,vì như thế sẽ b71t công chăm sóc.Lúc nuôi trong chum vại,tôi phải mớm mồi cho nó ăn,nhẫn nại lắm mới chon ăn hết mấy chục con đó

Last edited by a moderator:
bạn cho hỏi là ở gần nhà tui có mấy lò ấp gà nên số lượng gà không đạt rất nhiều, tui định nuôi trăn bằng nguồn thức ăn này theo ý bạn thì có ổn không? và vì sao trước đây bạn không thành công với con trăn này vậy? cám ơn trước nhé.

Back