chia sẻ máy ấp giá rẻ . tỉ lệ nở trên 80 %.

sau 1 thời gian mày mò tìm hiểu , từ ấp tự động tới thủ công . mất 4 tháng. mới làm dc 1 cái máy ấp trứng gà. tỉ lệ nở ưng ý .
máy làm chưa tới 2tr . cực kì đơn giản. lắp ráp trong 2 ngày. 1 người làm.
sức chứa có thể ấp 2000 trứng . nhưng đảm bảo nhất là 1500 trứng/
tỉ lệ nở trừ trứng ko cồ . là trên 80% có thể trên 90% nếu con giống chất lượng . trứng tốt đạt chuẩn.
mình ban đầu đã thử 20 trứng ấp đầu tiên . có 2 trứng ko cồ . nở được 17 trứng. gà tự nở ko bị sát trứng.
lần 2 là 100 trứng 14 trứng ko cồ. nở được 82 con gà con .

gà bung lông rất đẹp ko con nào bị tật . mình chia sẻ cho anh em chú bác xem máy ấp em .có điểm yếu nào nữa ko . mong chú bác chỉ bảo ;. để em khắc phục;. em luôn luôn lắng nghe

Chỉ thấy a dùng mỗi cái quạt trần mini. A có thể chụp vị trí anh lắp đặt quạt với đèn cho ae tham khảo không?

sau 1 thời gian mày mò tìm hiểu , từ ấp tự động tới thủ công . mất 4 tháng. mới làm dc 1 cái máy ấp trứng gà. tỉ lệ nở ưng ý .
máy làm chưa tới 2tr . cực kì đơn giản. lắp ráp trong 2 ngày. 1 người làm.
sức chứa có thể ấp 2000 trứng . nhưng đảm bảo nhất là 1500 trứng/
tỉ lệ nở trừ trứng ko cồ . là trên 80% có thể trên 90% nếu con giống chất lượng . trứng tốt đạt chuẩn.
mình ban đầu đã thử 20 trứng ấp đầu tiên . có 2 trứng ko cồ . nở được 17 trứng. gà tự nở ko bị sát trứng.
lần 2 là 100 trứng 14 trứng ko cồ. nở được 82 con gà con .

gà bung lông rất đẹp ko con nào bị tật . mình chia sẻ cho anh em chú bác xem máy ấp em .có điểm yếu nào nữa ko . mong chú bác chỉ bảo ;. để em khắc phục;. em luôn luôn lắng nghe

cụ thể bạn bố trí điện đóm ra sao, chụp rõ cho mọi người tham khảo với

Bác cho em hỏi ms ạẤp thế này có cần mình đảo tay không ạ. Nếu đảo ngày đảo mấy lần cách nhau mấy tiếng ạ. Làm máy cần những thứ j vậu bác. E cũng đang muốn làm 1 cái ạ. Mong bác chỉ em biết ạ. Em cám ơn.

chào các bạn. hôm giờ bận biệu quá . ko ol trả lời được . \
bóng đèn nằm trên cùng . dùng 2 bóng thôi. 2 bóng 60 w. 1 dimer chỉnh cho đèn công suất nhỏ nhất.
ở dưới lắp thêm 2 bóng nữa , 25w. cũng để công suất nhỏ nhất. vậy là xong cái máy ấp thôi . việc còn lại là bạn chỉnh cor cho đúng nhiệt độ. vậy là xong.
mình đảo tay . 1 ngày đảo 1 lần . khi nào làm siêng đảo 2 lần. làm biếng khỏi đảo. ngày 14 xịt nước lên trứng rồi lăn đảo cho đều. ngày 16 1 lần như vậy nữa. ngày 19 tới 20 là trứng nở . thường là 19. trứng nào muộn là 20.
mới vừa ấp hộ cho bà hàng xóm 30 trứng. nở dc 27 con gà ta . 1 con khẩy mỏ nhưng ko ra dc. chết trong trứng. 1 trứng bị ung. 1 trứng đang khẻ mỏ. nhưng nghe kêu chip chip bên trong.. bạn nào có ý định tâm ý . muốn làm máy lớn . thì nt cho mình , mình chỉ cho làm.

chào các bạn. hôm giờ bận biệu quá . ko ol trả lời được . \
bóng đèn nằm trên cùng . dùng 2 bóng thôi. 2 bóng 60 w. 1 dimer chỉnh cho đèn công suất nhỏ nhất.
ở dưới lắp thêm 2 bóng nữa , 25w. cũng để công suất nhỏ nhất. vậy là xong cái máy ấp thôi . việc còn lại là bạn chỉnh cor cho đúng nhiệt độ. vậy là xong.
mình đảo tay . 1 ngày đảo 1 lần . khi nào làm siêng đảo 2 lần. làm biếng khỏi đảo. ngày 14 xịt nước lên trứng rồi lăn đảo cho đều. ngày 16 1 lần như vậy nữa. ngày 19 tới 20 là trứng nở . thường là 19. trứng nào muộn là 20.
mới vừa ấp hộ cho bà hàng xóm 30 trứng. nở dc 27 con gà ta . 1 con khẩy mỏ nhưng ko ra dc. chết trong trứng. 1 trứng bị ung. 1 trứng đang khẻ mỏ. nhưng nghe kêu chip chip bên trong.. bạn nào có ý định tâm ý . muốn làm máy lớn . thì nt cho mình , mình chỉ cho làm.
rất cảm ơn thiện chí của bác. thời gian sắp tới e cũng muốn tậu một cái. bác làm ơn cho e cái số đt đc k!!! có khi sắp tới cần phiền bác rồi

CÓ GÌ CỨ NT CHO TIỆN DỄ NC, CHỤP HÌNH GỬI CŨNG DỄ HƠN . MÌNH CŨNG SẴN SÀNG CHIA SẼ. HÔM TRC CŨNG CÓ 3 BẠN HỎI RỒI. CŨNG GỬI HÌNH. MÀ KO BIẾT CÓ LÀM DC KO

CÓ GÌ CỨ NT CHO TIỆN DỄ NC, CHỤP HÌNH GỬI CŨNG DỄ HƠN . MÌNH CŨNG SẴN SÀNG CHIA SẼ. HÔM TRC CŨNG CÓ 3 BẠN HỎI RỒI. CŨNG GỬI HÌNH. MÀ KO BIẾT CÓ LÀM DC KO
vâng. nếu bác chụp kỹ thì chắc họ sẽ làm đc thôi. chủ yếu là phần linh kiện điện và đấu nối. tiếp theo là vị trí lắp đặt và kích thước. e cảm ơn bác trước. bác ở đâu đấy ạ? bác nuôi gà thịt nhiều k?

MÌNH KO NUÔI GÀ THỊT. MÌNH LÀ LÒ MỔ . MÌNH CHỈ ẤP GÀ CON . BÁN CHO NGƯỜI DÂN . LÀM CHƠI CHO VUI THÔI. CHỨ NGHỀ CHÍNH CỦA MÌNH LÀ LÒ MỔ GÀ

MÌNH KO NUÔI GÀ THỊT. MÌNH LÀ LÒ MỔ . MÌNH CHỈ ẤP GÀ CON . BÁN CHO NGƯỜI DÂN . LÀM CHƠI CHO VUI THÔI. CHỨ NGHỀ CHÍNH CỦA MÌNH LÀ LÒ MỔ GÀ
hay quá. gần a rồi. e ở nha trang. e là lính mới. cho e sdt đi. knao e ghé qua mời bác ly cafe học hỏi
bác có thể gửi thêm ảnh cho em xem đc không ạ!!!

có gì muốn tham khảo. cứ nt riêng cho mình. ai có nhu cầu cứ nt riêng ,mình gửi hình cho xem nhé. free 100% nên cứ thoải mái. đừng ngại. mình còn 1 cái loại 500 đến 700 quả. ai muốn gửi cho xem lun ,

bác gửi e xem cái loại 500 đến 700 của bác đi. phiền bác chụp kỹ để e còn copy nhé. cảm ơn a rất nhiều

Bác là lò mổ gà, vậy Bên Bác có mua gà thịt ko. Bên em đang có 2oo con đag cần bán. Bác có nhu cầu Lh em nhé

01665606839

Last edited by a moderator:
cho mình xin email cách thiết kế máy ấp trứng. Mình chỉ cần từ 300-500 trứng là được. Hoặc nếu bạn làm thì bán lại cho mình. ĐT 0909865628 hoặc email: trancongthanhtn@yahoo.com.vn. cảm ơn bạn nhiều

nếu muốn áp a thì phải tự làm như bab thôi chứ mà mua là chết tiền đặc biệt là rất rất tốn điện.bạn làm một chu trình áp vậy là hết bao nhiêu tiền điện,nhà mình mua một máy 1000 trứng giờ về phải sửa hệ thống điều chỉnh,chio dụng hệ thống đảo của nó thôi gióp mùa hè chỉ tầm 50 ngin

Back