chích choè than non nuôi sao

• Thread starter Khuong Pro
  • Ngày gửi
Tình hình là em vừa bắt được một tổ choè than, mong những chuyên gia tư vấn cách nuôi, cho ăn gì và cho ăn như thế nào, e ko biết up hình. e xin cảm ơn nhiều ạ.

Cảm ơn mọi người nha. Nhất là a Xuan Vu, e đi làm nen không biết mất hay xảy lồng 1 con mất tiêu, nhưng còn 3con còn lại là 3 trống a ak.
Còn lại 3 trống là tốt lắm rồi, con mất 100% là con mái, chúc mừng, Bắt đầu nuôi riêng ra, để cho nó thể hiện cá tính của nó . Tập cho ăn sâu gạo và bột , để sau này dể thúc cho chim sung. Ăn sâu nhiều cũng không tốt nhất là sâu khô.

chào a. cho mình hỏi: mình mới xin được tổ chòe than 3 con. nhưng do thằng bạn nó nuôi trong lồng để chim mẹ đến đút mồi. sao khi e mang về thì nó chưa biết mổ nữa. và còn nhát nữa, e đút mà nó không chịu hả họng ra. phải dùng tay banh mỏ nó ra. cục khổ quá. đuôi nó được khoảng 2cm. mong a chỉ giáo. cho e nó biết mổ cám

minh moi bat duoc con chim chich choe non ma khong biet nuoi kieu gi ma minh lai khong co thoi gian moi kho chu hu hu

Đừng xài trứng vào thức ăn chim non, nếu có dế thì đút dế là Ok thôi. Trứng khó tiêu đối với chim non, trứng dể dính lông chim làm hư lông. Nếu xài cám công nghiệp chọn loại cám có chất lượng, nếu không chim sẽ bị suy dinh dưỡng đó. Than con nuôi không đúng lớn lên ( chưa trưởng thành) lông và mỏ có màu nhạt. Nhìn chim sơ xác lắm , chọn trống mái rất khó, nếu bán vào lúc này thì ít ai mua hoặc không mua
neu cho an gao hoac con dc ko

Back