• Chim bồ câu đẻ 4 trứng nở được 4 con

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 13/8/15

1. ductoanvp86 Học làm nông dân

Anh em trong diễn đàm đã có ai nuôi chim bồ câu đẻ 4 trứng và nở được 4 con. chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người đi ạ.

Đang tải...
    2. onggiaogia

onggiaogia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bi mat
      Làm gì có, nếu đôi chim bồ câu nhà bạn đẻ được thế , bạn nhan giống ban lại cho người ta , thành tỉ phu luôn

3. cong trieu

cong trieu Nhà nông nghiệp dư

ở việt nam chưa có đề tài nào như bạn nói

hoangha49 thích bài này.
    4. DUY_VX

DUY_VX Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Ý tưởng hay. Nhưng tớ nghĩ hay hơn:
      Ghép gen gà cho chim bồ câu đẻ được 20 trứng, nở 16 con. Bán giống toàn thế giới với thương hiệu Bồ Câu Việt. Là thành tỉ phú luôn. Hihi

onggiaogia thích bài này.
    5. Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội Nhà nông chính hiệu

Trời, xem chủ đề cứ tưởng chim BC của bạn đẻ được 4 trứng và ra được 4 con.
      Của tôi có vài đôi đẻ được 2 trứng, ấp ra được 4 con thôi, còn đẻ 4 trứng thì chưa thấy ai nói bao giờ.

6. ductoanvp86

ductoanvp86 Học làm nông dân

Mọi người hãy cùng thử nhé. Bồ câu chỉ đẻ 2 trứng thì ấp nhưng nếu chúng ta cất trứng của nó đi thì sao? Mọi người đã bao giờ ghép cho chúng nuôi con của những con khách chưa? Chim nó cũng biết nhận định đó, mình đã thử rồi, mình cất trứng của nó đi chỉ để lại 1 quả hoặc cho 1 quả trứng khác vào là bồ câu lại đẻ cho đủ 2 quả rồi mới ấp. Đôi đầu tiên mình cho ấp chỉ nở được 1 con, nhưng đôi sau thì đã ấp được 4 con. Nhưng khi cất trứng mọi người chú ý vì trứng bồ câu rất mỏng và dễ vỡ, khi cho ấp thì không nên tò mò kiểm tra vì không ấp liên tục rất dễ bị hỏng.

7. Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội Nhà nông chính hiệu

Ủi, hnay lại còn có phát hiện mới là chim bồ câu biết đếm trứng nữa.
      Nếu bạn để nó ấp 3 trứng thì nó có mổ bỏ 1 trứng hay gạt bỏ 1 trứng ra ngoài không bạn. Bồ câu của bạn mà bán chắc là phải đắt giá lắm.

8. ductoanvp86

Bạn thắc mắc cũng phải,mình nghĩ là nếu có 1 quả ở tổ nó vẫn sẽ đẻ tiếp. nhưng mình nói là thực tế đó. Nhà ai có chim bồ câu đang đẻ trứng thì cứ thử như mình nói đi, hiện tại nhà mình đang có 1 đôi nuôi 4 con mới nở + 1 đôi đang đẻ trứng mình đã cất 2 quả rồi
      --- @ 14/8/15, Original Post Date: 14/8/15 ---
      Mình ở Quang Sơn - Lập Thạch - Vĩnh Phúc nhé. số ĐT 0974207188. Anh em nào ở gần đến thăm quan thực tế nhé. Lần đầu mình cho ấp nhưng vì hay ra xe nên chỉ nở được 1 con, mình cũng bị bố mẹ mắng là làm như vậy không được. Nhưng lần sau mình cho ấp 4 quả đã thành công.

9. vincent

vincent chuyên cản gà mỹ đẻn VIP

Nghề nghiệp:
      nhân viên văn phòng

có ko đó bác??? truờng hợp của bác nêu, bỏ trứng khác vào cho ấp hay lấy hết 2 trứng ra, hoặc để 1 trứng vào thì cũng thử hết rồi, nhưng tuyệt nhiên vẫn ko đẻ tiếp nhé,. trừ khi nào lấy hết 2 trứng ko cho ấp thì 10 ngày sau đẻ lại thử có... còn nếu hỏi mình đã nuôi bao lâu rồi mà dám chắc nói là ko có thì mình có thể trả lời với bác rằng đã nuôi 15 năm đến giờ và vẫn còn nuôi...

10. ductoanvp86

Bạn đã thử mấy lần rồi? khi chim sắp đẻ bạn cho ăn tốt không? bạn nuôi nhốt hay thả? Mình thử nghiệm 2 đôi thì cũng có 1 đôi đẻ không tốt và ấp hỏng, còn 1 đôi mỗi ngày đẻ 1 quả và ấp chuẩn luôn. Mình nuôi nhốt trong không gian rộng thỉnh thoảng có thả ra

11. vincent

vincent chuyên cản gà mỹ đẻn VIP

Nghề nghiệp:
      nhân viên văn phòng

bạn nghĩ xem trong 15 năm đó, đã đc bao nhiêu lần rồi đến giờ? lấy trứng ra cũng vậy, khi đã đẻ đủ 2 trứng, vẫn phải 10 ngày đến hơn chút mới đẻ tiếp, cái này là nói giống tốt nhé, chim đua, mắn đẻ, thức ăn full, chắc chưa có bồ câu thịt nào ăn đc vậy. tiền thức ăn trung bình khoảng 30k 1kg trộn đủ thứ.