• Chim bồ câu pháp ấp nhưng không nở đc

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 5/9/15

1. Bình GL

Bình GL Guest

E nuôi 30 đôi và bị y hệt bác.chỉ nở dc 4 đôi còn đâu là bổ mỏ xong chết. Qua 2 tháng nóng lại nở sòn sòn.k pít sao nữa.đang hóng câu trả lời của các bác có kinh nghiệm

2. Thinquatec

Thinquatec Nhà nông tập sự

Em thấy chắc tại trời nóng đấy bác ak trứng ấp bị khô hết vỏ xong cái nước ối của chim lại dính vào màng trứng khi chim nở bị dính lông nên nó không đạp đc vỏ ra nên bị chết lưu bác ak.em thấy có bác bảo ấp đến ngày thứ 14,15 nên cho vào nước ấm một lúc cho tăng độ ẩm củ vỏ lên làm cho lông chim con ko bị dính nữa là nó sẽ đạp đc vỏ ra bác ak.nói chung là ngâm cho sau con đạp ra lông không bị dính là nó đạp tung ra đc.
      --- @ 18/9/15, Original Post Date: 12/9/15 ---
      Bác cho em hỏi một chút theo kinh nghiệm của bác thì bồ câu nuôi quần thể tốt hơn hay là nuôi theo kiểu lồng công nghiệp tốt hơn ạ em đang phân vân về hai phương pháp này ạ

3. Bồ câu Hà Nội

Bồ câu Hà Nội Nhà nông chính hiệu

hi, nuôi quần thể là nuôi kiểu từ thời kỳ kỷ uran (thời đồ đồng, đồ đá), còn nuôi công nghiệp là thời kỳ ngày ngày. Theo bạn thì thời kỳ đồ đồng, đồ đá chăn nuôi tốt hơn hay kém hơn thời kỳ ngày nay?

4. Thinquatec

Thinquatec Nhà nông tập sự

Em cảm ơn bác em sẽ thử xem thế nào.
      --- @ 21/9/15, Original Post Date: 18/9/15 ---
      Em chuyển sang chuồng rồi bác ak nhưng tốn kém quá.haiza không biết sẽ thế nào đây.

5. mayaptrungmini

mayaptrungmini