Bán chim công con( má vàng rặc 100%)trĩ 7 màu các loại,gà lôi hong tía, lôi vằn có giá

• Thread starter chimcong
  • Ngày gửi
Ko biết chú MINH(rất là kính trình của chú ấy nên em viết tên bằng chữ hoa thể hiện sự nể và sợ) này có lừa đảo ai ko,riêng mình có chứng kiến thằng bạn mua 30T tiền trĩ đỏ giống về được mấy hôm nó đi ỉa phân trắng chết hết nguyên một trại tổng thiệt hại 150T,thằng bạn mình ốm mất một tháng.Gọi điện nó còn trơ mặt ra nói khi nào hết dịch xuống bắt tiếp>Thật sự là ko hiểu sao nó còn tồn tại được đến giờ này và nguyên hội của nó dưới bình dương làm loạn các diễn đàn,mỗi diễn đàn có khoảng vài chục cái nick và sdt chuyên treo đầu dê bán chó bệnh.Vậy mà ae vẫn lao vào chỉ vì nó rẻ,và hình ảnh trưng bày đẹp và quan trọng là khâu quảng cáo rất tốt(hình như chú ấy cũng học lớp xoá mù chữ về công nghệ và rất rảnh nên thấy diễn đàn nào cũng la liếm một góc) và slogan cũng hết sức lôi cuốn "Càng sống chật chội, người ta lại càng khát khao những thú vui gắn với thiên nhiên, mang cảm giác thư thái" rất là đi vào lòng người và khiến người mua vào trạng thái mơ ngủ khi mua hàng của chú ấy(cảm giá giống như lúc chúng ta gặp gái xinh cũng chỉ đến như vậy mà thôi),đi đâu cũng gặp.Đồng ý mua bán ko cẩn thận thì phải chịu nhưng quả thật cũng nhiều người phàn nàn quá mà mặt anh ấy cứ trơ ra như kim cương ấy.Theo mình ae cứ chọn những nick có thâm niên và thương hiệu mà mua,tham khảo ý kiến ae phias dưới rồi phán đoán cho nó chắc.Chẳng ai đi làm ăn có uy tín mà muốn đổi thương hiệu cả đâu.Đằng này đổi nick và số fone như tắc kè.Các bác than thở làm gì cứ xuống thẳng nhà nói chuyện cho nó vip.Quên mất còn một điều nữa liên quan đến trĩ đỏ.Bán trĩ hậu bị 600K một con về nuôi thêm 4 tháng mới đẻ,tưởng rẻ hoá ra đắt gấp đôi.Dù sao nó cũng ko bị bệnh nên ae bị trường hợp này tính ra vẫn còn may chán ấy chứ.

Last edited:
BQT Agriviet rất muốn xác thực tất cả thông tin mua bán quảng cáo nhằm tránh tối đa những tranh chấp giữa bên mua và bên bán, nhưng xét toàn cục thì điều này quả là rất khó. Làm sao trên Agriviet chỉ tồn tại những nơi mua bán uy tín, khi bà con nông dân vào đây tìm địa chỉ mua bán đều yên tâm vì an toàn?

Vấn đề này đã được BQT đặt ra nhưng tới nay vẫn chưa có cách nào hữu hiệu để thực thi. Những phản ánh của thành viên trên diễn đàn cũng có 2 mặt, những phản ánh trung thực cũng có, ngược lại những phản ánh thiếu trung thực vì mục đích cạnh tranh cũng có, mà điều này cũng k dễ xác minh. Nhiều thành viên lập nhiều nick, giả danh người mua kẻ bán để hạ uy tín lẫn nhau xãy ra thường xuyên trên diễn đàn (trong topic này cũng có).

Để rộng đường dư luận, BQT vẫn giữ nguyên topic của người đăng tin, không khóa nick như một số thành viên đã đề nghị, để họ tự giải trình.

BQT vẫn luôn nhắc bà con nông dân khi mua bán trên diễn đàn phải hết sức thận trọng nhất là trong các khâu chuyển tiền, xác minh chất lượng, số lượng...nên đi đến tận nơi tham quan, trao đổi và ký kết hợp đồng mua bán chặt chẻ khi tiến hành giao dịch.

Riêng trong trường hợp topic này, chủ topic là thành viên chimcong2, kể từ ngày 19/7/2013 đến nay không phản hồi, điều này do lý do gì thì chờ chủ topic lên tiếng? nếu không thì xem như mọi người đã phản ánh đúng, mọi người nên cẩn thận khi giao dịch với cơ sở này.

Các mod muốn xác minh ae có vu khống cho chủ xị hay ko chỉ cần copy số fone của bác chủ rồi nhờ chú google điều tra giùm chắc là cũng tương đối chính xác.Đợi giải thích thì làm sao mà chuẩn được.Có nhiều người làm sai nhưng lúc nào cũng gào lên cho thiên hạ là tôi đúng.

chinh a noi voi e là trại đang có dịch nên không bắt chim về để sẵn trong trại và giao cho e dc,nên đi bắt chim chỗ a T về để giao cho e,nhưng a.T đã bán hết,ko để lại cho con nào,a lam nhỡ hàng cua e.chiều hôm đó ko giao được hàng cho e a cung ko báo,gọi điện thoại a ko nghe,cuối cung vợ a nghe bao a đi chuyển giao kỹ thuật nuôi le le cho người ta????a đi vài ngày mà ko cầm dt???a làm gì có kỹ thuật gì để mà chuyển giao cho người khac ngoài kỹ thuật treo đầu dê,bán thit chó????lừa đảo???giờ e mới biết tại sao a lai chọn giao chim vào lúc tối muộn,để cho lái xe cua e ko có thời gian kiểm tra tình trạng con chim ntn???hợp đồng báo chim khoẻ manh,ko tật lôi,nhưng khi chuyển hàng thì chim có tật lỗi ở mỏ,vẹo lưng,chim bị bệnh???cũng may e tỉnh táo chụp lai hình va quay clip tình trang chim ,đã gọi điện bao cho a ngay khi nhận dc hàng,e bảo chuyển trả lại ngay nhưng a lại bảo để vài bưa cho khoẻ mạnh hãy chuyển vi chim mơi đi xa sợ ko chiu nổi??mục đích chắc a muốn chim chết ở chỗ e đây mà??2 hôm sau chim đã chết,e ko gọi báo a vì e nghĩ mình dại thi mình chịu,lùa đảo bây jo nhiều,mình ko tỉnh táo nên bị lừa thôi,nhưng jo a lại nói vậy,e sẽ pot hình va clip lên đây cho các ae xem đánh giá con chim này có bị bệnh và tật lỗi ko????các ae trên diễn đàn cẩn thận kẻo bị lừa nhé.Đề nghị ban quản trị diễn đàn 'xoá nick'' của những thành viên có dấu hiệu buôn bán lừa đảo như vậy.Tôi chịu trách nhiêm về mọi phat ngôn của minh tại topic này,ai muốn biêt cụ thể liên lạc với tôi theo sdt ở chữ ký nhé
thằng Phong này cũng láo thật!chuyện chim gà phát bệnh là thường tình...lúc trước tớ mua gà 9 cựa vcaf chim trĩ đỏ của bác thì sao???khi chuyển vô chim không đủ trọng lượng như lời bác nói,mà chim toàn bị bệnh rù ủ rủ hết nói bác thì bác bảo chim chuyển xa mệt!cuối cùng thì sao chim chết hết ai chịu!???còn cái vụ gà 9 cựa nữa chuyển vô thiếu số lượng bác nói lần sau bù,nhưng cuối cùng gà con chuyển vô nuôi không sống được nên không lấy nữa,tính ra phần gà thiếu bác phải chuyển trả lại 900k...bác tưởng bác hay ho gì lắm hả,có tư cách gì mà lên đây nói nhảm!!!

--------

Ko biết chú MINH(rất là kính trình của chú ấy nên em viết tên bằng chữ hoa thể hiện sự nể và sợ) này có lừa đảo ai ko,riêng mình có chứng kiến thằng bạn mua 30T tiền trĩ đỏ giống về được mấy hôm nó đi ỉa phân trắng chết hết nguyên một trại tổng thiệt hại 150T,thằng bạn mình ốm mất một tháng.Gọi điện nó còn trơ mặt ra nói khi nào hết dịch xuống bắt tiếp>Thật sự là ko hiểu sao nó còn tồn tại được đến giờ này và nguyên hội của nó dưới bình dương làm loạn các diễn đàn,mỗi diễn đàn có khoảng vài chục cái nick và sdt chuyên treo đầu dê bán chó bệnh.Vậy mà ae vẫn lao vào chỉ vì nó rẻ,và hình ảnh trưng bày đẹp và quan trọng là khâu quảng cáo rất tốt(hình như chú ấy cũng học lớp xoá mù chữ về công nghệ và rất rảnh nên thấy diễn đàn nào cũng la liếm một góc) và slogan cũng hết sức lôi cuốn "Càng sống chật chội, người ta lại càng khát khao những thú vui gắn với thiên nhiên, mang cảm giác thư thái" rất là đi vào lòng người và khiến người mua vào trạng thái mơ ngủ khi mua hàng của chú ấy(cảm giá giống như lúc chúng ta gặp gái xinh cũng chỉ đến như vậy mà thôi),đi đâu cũng gặp.Đồng ý mua bán ko cẩn thận thì phải chịu nhưng quả thật cũng nhiều người phàn nàn quá mà mặt anh ấy cứ trơ ra như kim cương ấy.Theo mình ae cứ chọn những nick có thâm niên và thương hiệu mà mua,tham khảo ý kiến ae phias dưới rồi phán đoán cho nó chắc.Chẳng ai đi làm ăn có uy tín mà muốn đổi thương hiệu cả đâu.Đằng này đổi nick và số fone như tắc kè.Các bác than thở làm gì cứ xuống thẳng nhà nói chuyện cho nó vip.Quên mất còn một điều nữa liên quan đến trĩ đỏ.Bán trĩ hậu bị 600K một con về nuôi thêm 4 tháng mới đẻ,tưởng rẻ hoá ra đắt gấp đôi.Dù sao nó cũng ko bị bệnh nên ae bị trường hợp này tính ra vẫn còn may chán ấy chứ.
chim trĩ,gà hay bất kỳ con gì cũng vậy khi bán người mua đến tại trại bắt thấy chim gà khoẻ mạnh mới bắt còn chim ủ rủ hay gật gù có ai mua ko???còn về VÀI NGÀY CHIM ĐI PHÂN TRẮNG là chuyẹn thường của gà vịt với lại giai đoạn ông bạn của bác bắt là mùa dịch đỉnh cao,về phát dịch sao đỗ lỗi tôi được???(có trại chăn nuôi nào bán chim gà mà dám bảo hành chim không bệnh trong quá trình nuôi không???)nghe cái giọng điệu của bác thì trình độ cũng học chung trường xoá mù chữ thôi(con lươn mà chê con chình nhớt nhiều quá!!!)nói thật chứ "bạn" của bác là ai có mua chim của tôi không cũng ko biết được??trả lời bác là do cái ngôn từ ở trường đào tạo "chính quy" của bác nghe ghét thôi..

Last edited:
nói tóm lại a e đừng nên cải vả làm j, buôn bán cho có uy tính quảng cáo đúng sự thật lo j, tiếng tốt sẻ vang xa mà

Các mod muốn xác minh ae có vu khống cho chủ xị hay ko chỉ cần copy số fone của bác chủ rồi nhờ chú google điều tra giùm chắc là cũng tương đối chính xác.Đợi giải thích thì làm sao mà chuẩn được.Có nhiều người làm sai nhưng lúc nào cũng gào lên cho thiên hạ là tôi đúng.
trại gà đông tảo lớn nhất cả nước như Tuấn đồng nai còn bị lùm xùm gà lai gà bệnh,cả sĩ nổi tiếng như đàm vĩnh hưng,trong sạch như ca sĩ đan trường còn đầy scandal...huống chi chuyện con gà con vịt,chổ nào được người khen,số fone nào được ca ngợi...?///??? đúng là lời của kẻ thất phu..im đi đừng nói nhảm nữa....

--------

đã rước 3 con gà lôi trắng của anh về nhà, úp ý kiến lên đây cho mọi người tham khảo, em chuyển tiền trước anh gửi gà lôi, trưa ngày hôm sau có hàng liền anh ấy ở bình dương em ở đà nẵng, chim khỏe mạnh đúng như lời anh ấy miêu tả, sau khi em nhận hàng anh ấy có gọi đt hỏi thăm, chỉ dẩn tận tình cách cho ăn và thuốc bổ, nói chung là nhiệt tình, cám ơn anh đang kiếm thêm tiền để rước thêm bộ công non 3,4 tháng của anh
đây là bằng chứng của người mua tôi không nói sai đâu,sau đó bị bệnh do ngay mùa dịch bệnh mạnh sao đỗ lối cho tôi được???

Last edited:
thằng Phong này cũng láo thật!chuyện chim gà phát bệnh là thường tình...lúc trước tớ mua gà 9 cựa vcaf chim trĩ đỏ của bác thì sao???khi chuyển vô chim không đủ trọng lượng như lời bác nói,mà chim toàn bị bệnh rù ủ rủ hết nói bác thì bác bảo chim chuyển xa mệt!cuối cùng thì sao chim chết hết ai chịu!???còn cái vụ gà 9 cựa nữa chuyển vô thiếu số lượng bác nói lần sau bù,nhưng cuối cùng gà con chuyển vô nuôi không sống được nên không lấy nữa,tính ra phần gà thiếu bác phải chuyển trả lại 900k...bác tưởng bác hay ho gì lắm hả,có tư cách gì mà lên đây nói nhảm!!!

Lâu rôi không vào diễn đàn giờ thấy lôn xộn quá.Cái thằng Minh-chimcong2 này nói năng phải chuẩn,phải chính xác nghe chưa.Tôi nhắc lại cho a biết tôi tên Phong,ở Hải Phòng nhé,tôi chưa từng giao dịch mua bán bất kỳ thứ gì với anh trước đó cho đến khi mua 2con trĩ 7màu mái bị bệnh của anh.Nêu trong đầu anh còn một tí nào gọi là ''NÃO'' thi anh hãy suy nghĩ,nhớ lại xem anh mua gà và trĩ của ai,ở tỉnh nào???Đừng có lên đây lảm nhảm như một thằng điên như thế.A nên hỏi lại vợ anh xem,khi tôi gọi điện anh ko nghe,vợ anh nghe bảo sẽ thay anh giải quyết chuyện này với tôi,cũng đã nhâm tưởng tôi là người bán gà,trĩ gì đó cho a,nhưng rồi sau khi trao đổi lại với tôi,chị ấy đã nhận ra người đó là ai rồi đấy.a nhớ ra chưa???Chuyện mấy con trĩ giữa tôi và anh cũng đã qua lâu rồi,tôi cũng chẳng them tính toán nữa,nhưng anh lại cố tình lên đây nói nhảm,vu khống cho tôi bán gà và trĩ kém chất lượng cho anh,điều này tôi không thể chấp nhận đươc vì tôi và anh trước đó có giao dịch với nhau bao giờ đâu????tiện đây up mấy cái hình chim tôi chụp khi nhận dc chim anh gửi và tôi đã gọi bảo anh ngay lúc đó,tôi còn cẩn thận quay cả clip nhưng giờ không biết up lên làm sao,nếu có ae nào rành cái này,tôi sẽ gửi clip đó để ae up lên cho mọi người chiêm ngưỡng''chim đẹp-lông lá mượt mà,đuôi dài-khoẻ mạnh-không tât lỗi''như lỡi anh cam kết khi nói chuyện với tôi
Giờ nhìn con chim mới thấy,lông lá te tua,đuôi cụt ngủn,mỏ vạy,bệnh tật...

Bài viết có nội dung tương tự

Back