Chim cu gáy đột biến gen, lông màu trắng

• Thread starter kientrung83
  • Ngày gửi
K

kientrung83

Guest
Mình có 01 chú chim cu gáy đột biến gen, lông trắng tinh rất đẹp, gáy gù to, nhiều.
»»» THÔNG TIN NGƯỜI GỬI - Tên Cá nhân: NGUYEN VAN TRUNG - Địa chỉ: Hải Châu, Đà Nẵng
- Tel, Fax: 0988432656 - Email: ktrung18@yahoo.com
Có clip trên youtube đây, các bạn vào theo link này nhé: http://www.youtube.com/watch?v=W9wBPwJh1SU

Last edited by a moderator:
cu pháp nếu cho lai với cu cườm thì sẽ cho ra đời f1 giống cu cườm nhưng không biết gáy và gù, sau đó lấy con lai đời f1 cho lai với cu pháp sẽ cho ra đời f2 có màu trắng giống cu pháp, và biết gáy, và gù giống cu cườm. do đó, rất khó để phân biệt với cu bạch tạng và cu pháp, đặc biệt là con lai đời f2. thông tin này mình nhặt nhặn được ở diễn đàn khác, nhưng không nhớ diễn đàn nào. có gì thiếu sót xin mọi người thông cảm.

con này cu Pháp bác ơi, còn cu cườm bạch tạng cũng y chang con cu cườm bình thường nhưng lông màu trắng, trước đây mình có bắn đc 1 con

Cu này là cu Pháp đó bạn! Bạn có bán cho mình không, mình muốn nuôi cu này lắm mà không biết tìm đâu để mua cả :unsure:Nếu bạn bán thì ghi lại vào đây nhá. Mình ở Huế :approve:

cu pháp nếu cho lai với cu cườm thì sẽ cho ra đời f1 giống cu cườm nhưng không biết gáy và gù, sau đó lấy con lai đời f1 cho lai với cu pháp sẽ cho ra đời f2 có màu trắng giống cu pháp, và biết gáy, và gù giống cu cườm. do đó, rất khó để phân biệt với cu bạch tạng và cu pháp, đặc biệt là con lai đời f2. thông tin này mình nhặt nhặn được ở diễn đàn khác, nhưng không nhớ diễn đàn nào. có gì thiếu sót xin mọi người thông cảm.

Bác nói đúng 100% rồi đó, em đã từng thấy lai dạng này ở trại bc anh Năm tiền Giang

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cu Gáy Màu vs Hoa Mai Trắng
    • Thread starter BigBird
    • Ngày gửi
  • Gáy Thổ pha Đồng bài bản
    • Thread starter BigBird
    • Ngày gửi
  • HN - Bán Chim Cu Gáy
    • Thread starter chimcanhvnam0
    • Ngày gửi

• Back