chim cưỡng

• Thread starter Thứ Năm
  • Ngày gửi
Ae ai am hỉu về cưỡng chỉ mình vs, mình mới bắt đc 1 kon cưỡng nuôi đc 3 ngày r, mà s nó nhát wa, làm cách nào nó dạng lại ko chỉ mình vs

Vào tháng này chỉ có cưỡng bổi ( cưỡng già) . Mới đem về trùm kín lồng để một nơi yên tĩnh, trong lồng để trái cây chín, sâu, cào cào và nước uống. Thỉnh thoảng xem nó có ăn gì không, nếu dưới máng phân của lồng có nhiều phân là nó đã ăn, và nó chịu sống với mình rồi. Còn không thấy nó ăn, hoặc không thấy phân, thì bắt nó ra nhét 1 con cào cào, hay 1 miếng chuối chín vào cho nó nuốt. Đút mỏ nó vào hủ nước tập cho nó uống nước. Thả lại vào lồng, lâu lâu quan sát xem nó có ăn uống chưa, nếu chưa thì làm lại như lần trước nhưng lần này cho ăn nhiều hơn. Đợi cho cưỡng tự biết chỗ ăn uống trong lồng rồi , thế thì ta mới làm chuyện tiếp theo,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Mình cho nó ăn cám trứng, thấy nó ăn uống cũng nhìu lắm nhưng nhát cáy àk, mõi lần thay nước hay thay thức ăn nó nhảy lung tung ben hết, thế làm s cho nó dạng lại hả bạn UOTE="Xuan Vu, post: 702942, member: 12251"]Vào tháng này chỉ có cưỡng bổi ( cưỡng già) . Mới đem về trùm kín lồng để một nơi yên tĩnh, trong lồng để trái cây chín, sâu, cào cào và nước uống. Thỉnh thoảng xem nó có ăn gì không, nếu dưới máng phân của lồng có nhiều phân là nó đã ăn, và nó chịu sống với mình rồi. Còn không thấy nó ăn, hoặc không thấy phân, thì bắt nó ra nhét 1 con cào cào, hay 1 miếng chuối chín vào cho nó nuốt. Đút mỏ nó vào hủ nước tập cho nó uống nước. Thả lại vào lồng, lâu lâu quan sát xem nó có ăn uống chưa, nếu chưa thì làm lại như lần trước nhưng lần này cho ăn nhiều hơn. Đợi cho cưỡng tự biết chỗ ăn uống trong lồng rồi , thế thì ta mới làm chuyện tiếp theo,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,[/QUOTE]
No
Vào tháng này chỉ có cưỡng bổi ( cưỡng già) . Mới đem về trùm kín lồng để một nơi yên tĩnh, trong lồng để trái cây chín, sâu, cào cào và nước uống. Thỉnh thoảng xem nó có ăn gì không, nếu dưới máng phân của lồng có nhiều phân là nó đã ăn, và nó chịu sống với mình rồi. Còn không thấy nó ăn, hoặc không thấy phân, thì bắt nó ra nhét 1 con cào cào, hay 1 miếng chuối chín vào cho nó nuốt. Đút mỏ nó vào hủ nước tập cho nó uống nước. Thả lại vào lồng, lâu lâu quan sát xem nó có ăn uống chưa, nếu chưa thì làm lại như lần trước nhưng lần này cho ăn nhiều hơn. Đợi cho cưỡng tự biết chỗ ăn uống trong lồng rồi , thế thì ta mới làm chuyện tiếp theo,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
No
Mình cho nó ăn cám trứng, thấy nó ăn uống cũng nhìu lắm nhưng nhát cáy àk, mõi lần thay nước hay thay thức ăn nó nhảy lung tung ben hết, thế làm s cho nó dạng lại hả bạn
Và khi chưa bắt thì nó hót in ỏi khi nhốt làm lồng lại im như hến, thế thì cần bao nhiu ngày để cho nó hót lại và dạng người hả bạn

Khó dạng như cưỡng con nuôi lên, nhưng tập thường nó cũng dạng dần . Bạn để cho nó đói thật đói( lấy hết thức ăn ra ). Lúc nó đói nhiều , bạn đút cho nó con dế, cào cào, hay miếng thịt, trái chuối chín... Vì quá đói nên nó phải chạy đến ăn và từ từ nó quen dần với bạn, thế là nó dạng thôi. Hai ngày bỏ đói 1-2, lần như vậy. Chứ bỏ đói thường xuyên nó mất sức đó nha

Back