Chim gì đây các Bác?

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
tình hình là em vừa tóm được chú này. nhưng hok biết em nó là chim gì, Bác nào biết mách dùm em nhé. và cho em biết cách thuần hóa em nó luôn nhé!.

Em cảm ơn lắm lắm.

nhưng em này khó nuôi lắm Bác ui!. đến nay đã hơn 2 tháng rồi mà vẫn chưa tự ăn đuoc...hix hix
Nếu khó nuôi quá, hay có ý định bán thì cho em cái báo giá nhé. Em rất thích loại ăn thịt này, nhìn rất uy

đến hôm nay thì ổn rồi các Bác ạhh. em nó đã có thể tự an khi đói rùi. mừng we......

chúc mừng nhé như vậy là đã đc 70% chặng đường thuần hóa nó rồi

cho nó ăn chim cút,sẻ,chuộut cả xương nhé, nó là chim già rừng tốt nhất là nên dể nó tự xé thức ăn, đừng nên cho nó ăn thịt bò,heo...

Bác Tài cũng ở Trảng Bom cùng với mình sao con chim này nó ko sà xuống nhà mình nhỉ! Bác Tài cố nuôi con này, làm thú cưng oách lắm. Mỗi tội nuôi nó thì hơi bị hao, con chim này lớn rồi, ko thuần dưỡng đc, chỉ nuôi nhốt thôi. Thú hoang dã khi bị bắt, nó sợ hãi nên ko ăn ko uống, bác cố chăm sóc, thường thì thú hoang dã rơi vào cảnh cá chậu chim lồng, dễ tèo lắm!

hu hu hu hú... xin thưa với các Bác là mấy hôm nay bận quá nên không để ý đến em nó... chiều nay mới ngó vào chuông thì em nó đã liệt sức rồi vì nắng nóng_thiếu nước uống... có lẽ em nó không qua khỏi đêm nay..... hu hu hu hụ hụ...

Vừa có Bác nói tẻo xong .... Đã thấy bác Tài thông báo sắp có tin buồn ...^ _^ Dù rất thương xót cho em chim của bác nhưng em không thể nhịn được cười bác tài ơi....

Sao rồi bác Tài? Mà vô nước biển cho nó đc không nhỉ? Không biết nó có mổ không??? Lỡ có bề nào thì kho cari xem sao.. bỏ uổng!

Back