Chim két nuôi như thế nào?

• Thread starter Tho hoc viec
  • Ngày gửi
Nhà em ko có tiền..em giành dụm mải mới mua dc 1 con két,vì em rất thích mấy con biết nói chuyện,mấy anh chị củng biết mấy con kia mắc ntn mà..nên em muốn hỏi nó thích ăn gì nhất?co phải lột lưỡi nó k?và bao lâu nó biết nói chuyện?giúp em nha!..

Con chim của Tài đúng là con két. Và còn có tên gọi là vẹt ngực hồng, con này ăn bắp và lúa, cho ăn trái thanh long nó không thích ăn đâu. Con này đã lớn rồi khó nuôi lắm. Để nó nơi thanh vắng nó mới dáng ăn

các bác cho e hỏi
e đang muốn mua một con két rừng nhưng ko biết chọn con có ngoại hình như thế nào mới biết nói
nhờ các bác giúp e cảm ơn nhiều

Chào bạn THO HOC VIEC, người ta thường nói .NÓI NHƯ KÉT ,nhưng thật sự con két nói tiếng người ít lắm ,chỉ nói 1 câu duy nhất là ĐỪNG GHẸO KÉT ,KÉT CẮN ,.còn ngoài ra tôi chưa nghe thấy con két nói gì.Chim két có nhiều loài, két tôi nói là 1 loài két mỏ đỏ .Còn mấy loài kia không nói được câu nào (két mỏ đen ,con keo mỏ vàng.keo mỏ đỏ,két nhật bản,anh vũ,yến phụng ..,rất giống chim két,nhưng không biết nói ).Còn một loài nửa rất giống két nhưng to con hơn,lông màu xanh như két nhưng trên cánh có 1 vạch đỏ ,đó là con xích ,và 1 vài loài cũng giống két to con hơn ,lông nhiều màu sặc sở lắm ,đó là con vẹt ,loài này nói được nhiều hơn két .Nói chung các loài trên cũng là họ hàng nhà két cả .Bạn lưu ý con két con còn non thì con nào mỏ cũng đỏ hết ,nuôi lớn lên con nào mỏ cũng có màu đen ,khi trưởng thành mới phân biệt con mỏ đỏ sẽ có màu đỏ, con mỏ đen sẽ có màu đen .Đây là đặc điểm của két mỏ đen và két mỏ đỏ .Nuôi két tôi chưa thấy ai lột lưởi cả ,vì không ai có can đảm đưa tay vào miệng két hết
Anh ơi cho e hỏi loài này có phải là két ko a mà nếu là két loài này có biết nói không ???
Cảm ơn a

Nhà em ko có tiền..em giành dụm mải mới mua dc 1 con két,vì em rất thích mấy con biết nói chuyện,mấy anh chị củng biết mấy con kia mắc ntn mà..nên em muốn hỏi nó thích ăn gì nhất?co phải lột lưỡi nó k?và bao lâu nó biết nói chuyện?giúp em nha!..
két cần phải lột lưỡi.
nên cho nó ăn phân bò thơm ấy !
tốt hết cho nó liếm lỗ đít mình vì két rất thích cứt.

xui cho bạn rồi két tỷ lệ con nói được là rất thấp, chỉ có vẹt nói đc thôi nha bạn.

Bài viết có nội dung tương tự

Back