• Chim lạ...ai biết tên xin chỉ dùm....

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 14/11/10

1. exciter_1827 Moderator

tình hình là em mới mắt được 1 con chim lạ nhưng không biết nó tên gì....chim này hình như của ai đó nuôi lâu rồi và bị sẩy vì em thấy nó rất dạn....nghe tiếng nó kêu em nghĩ nó biết nói hay sao ấy....ai biết đây là chim gì nói giúp em,em cảm ơn nhiều.....

Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Con này là con sáo trâu, có nơi còn gọi là sáo đen , nhưng sao 2 cánh nó xệ quá vậy bạn

1 person likes this.
    3. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      lúc bắt được nó đã vậy rồi...lông cánh tơi tả nhìn rất thê thảm...cảm ơn thông tin từ bác....

4. boyyeuchim

boyyeuchim Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Lam nhà báo
      sao' nầy nói rỏ hơn sáo nâu . bác cố gắng chăm kỹ cho e nó sẽ hết thui !!!!!!!!

5. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      con này chỉ biết nói "mẹ mày"...chủ nhân trước của nó dạy ác thế không biết....

6. Xuan Vu

Đó là thói quen rồi , bạn có thể sửa lại tiếng nói, chứ khó bảo nó bỏ tiếng nói.
      Ví dụ; nó nói MẸ MÀY , thì mình tập nó nói trại lại là; MẸ VỀ, đặc biệt không nhắc lại tiếng mẹ mày. Mổi khi có người hay mình đến gần nó, thì mình nói trước nó, MẸ VỀ ,MẸ VỀ,....... nhiều lần và lớn hơn tiếng nó nói thường, chứ đừng để nó nói trước, mình từ từ có thể thay đổi được

2 thành viên thích bài này.
    7. ovaodc

ovaodc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      y tế
      chắc là do bị người khác dạy nói bậy nên chủ nhân của nó mới tức quá mà thả đi thôi

1 person likes this.
    8. thaituthuyte

thaituthuyte Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tai xe
      chào bác vũ cháu mới mua một em cữơng bác cho cháu hỏi nuôi cưỡng giống nuôi nhồng không vậy bác

1 person likes this.
    9. boyyeuchim

boyyeuchim Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Lam nhà báo
      bác biết tại sao ng` ta gọi là sáo trâu ko ????? tại vì sáo ny` rất thích ở gần con trâu , phụ giúp con trâu làm vệ sinh bắt những con ky' sinh trùng ăn nhưng do ng` ta đánh bắt nhiều we' nên giờ ta cũng ít thấy ,e ny` chắc nuôi cũng khá lâu rùi đấy nhẩy !!! bác cứ từ từ dậy e nó nói những từ hay nhé , đừng để e nó học những từ ngữ khá tế nhĩ như thia' dễ mất lòng lém bác ah. thân!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

1 person likes this.
    10. caremvn

caremvn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      công chức
      hoàn toàn giống ... thức ăn là cào cào, dế, nhái, sâu, cám viên, cơm, ớt, trái cây ... nó rất thích tắm + tắm nắng.

11. Xuan Vu

Nuôi chim cảnh thì không nên cho ăn nhái , ếch... thay vào đó là tí thịt bò, ... vì ăn ếch , nhái, ị phân hôi tanh lắm . Thức ăn của cưởng, sáo, nhồng, chủ yếu là cám gà được rồi

1 person likes this.