Chim lạ cần giúp đở

• Thread starter cadeau
  • Ngày gửi
Ông bạn mình con chim ,nuôi đã lâu nhưng mà kg biết tên mong anh em giúp đở. hình em nó đây.

cái cò cái vạc cái nông
ba cái cùng béo vặt lông cái nào
...
vặt lông cái vạc cho tao.
hok biết là con ji nữa. nhưng nhìn hổng đẹp tí nào

con này bắt được hay mua hả bạn? mà bạn bắt được hay mua nó ở đâu? con này đúng là gần giống gà đẫy

Mình tìm thông tim thấy một số người dân ở Huế, Quảng Bình cũng bắt đc con này ngoài ruộng, gần lạch nước...Chim ở hình phía trên là chim già đẫy (tên khoa học Java *****ptilos Javanicus) Thuộc loài chim quý và là chim di chú.Chim có lông trên mình màu đen, bụng màu trắng, chân màu xám đen không có màng, cổ không có lông, mỏ màu ngà, gốc mỏ màu đỏ. Đầu chim bóng, không có lông, phần giữa đầu và cổ có 3 sợi lông màu nâu nở xoè trông giống chiếc ô. Chim nặng 8,5 kg, cao 94 cm, chân dài 54 cm, mỏ dài 23 cm, chiều dài thân 71,2 cm, chiều ngang thân 22,5 cm.

Trich dẫn:
http://vietbao.vn/Xa-hoi/Bat-duoc-2-con-chim-quy-thuoc-bo-hac/30061694/157/

Con này nuôi làm cảnh để nó trước của nhà làm Manơcanh rất tốt (vì từ sáng đến tối nó chỉ đứng im 1 chỗ chẳng thèm nhúc nhích gì cả).
Mà mỗi khi cho nó ăn thì...thôi rồi,nhìn nó ăn cú như là...thuồng luồng vậy! thức ăn của nó chủ yếu là cá, thịt...

Last edited by a moderator:
Chim này hồi đó mình cũng bắt đc 1em..nuôi thì ok lắm..nhưng nó ăn thì thôi rồi..2kg rắn mà ko thấy em nó căng diều..Hồi đó còn hoang dã nên chẳng quý gì..vậy là cho em nó đeo bình 5lis thế là xong....Ở đây gọi nó là con BÙ LÔNG.....

Back