chim lạ

• Thread starter ptam
  • Ngày gửi
các bác ơi!cho hỏi chim này là con chim gì vậy?hình như nó thuộc dòng họ của chim Cu, có mấy tấm hình post lên, các bác coi dùm rồi trả lời nghen!thanhksssssssss các bác

Last edited by a moderator:
bác nào biét chỗ bán, chỉ cho em với nhé, em ngoài HÀ nội. Cảm ơn các bác nhiều!

Bác Xuân Vũ ơi? cho em hỏi! em mới mua một con bìm bịp đã 1 năm tuổi gặp chủ là nó kêu, em muốn nó làm còn bìm bịp mồi thì phải làm sau hả bác? em thấy bác có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống quá chắc bác biết giúp em?cám ơn các bác nhiều

Các Bác ơi? cho em hỏi về cách bẩy bìm bịp có giống bẩy cu k?em có con bìm bịp mồi rồi nhưng không biết lòng bẩy như thế nào.bác nào có kinh nghiệm về vụ này cho em chúc ý kiên nhe.cám ơn các Bác nhiều...

Chào bạn ,con bìm bịp rất dể bẩy người ta bẩy nó bằng cái lụp (lồng bẩy,lục) như lụp bẩy cu nhưng lớn hơn nhiều,loại này rất hung dử và háo ăn nên người ta bẩy bằng 2 cái bẩy ,1 cái có con bìm bịp mồi trong đó,con nào hung dử thì vào đá con mồi ,sẽ mắc bẩy,còn
cái kia chỉ treo con rắn mối hay con kắc ké,để chúng đến thấy thức ăn vào ăn là mắc bẩy.Con mồi mới tránh con bổi vào đá nếu con bổi dử sẽ cắn con mồi bể (sợ) luôn đó .Hiện nay người ta bẩy B B thường dùng miệng kêu nhử con bổi về không cần con B B mồi kêu .Kêu giọng trống hay mái đều được, trống, mái vì cũng đá hết ,hai giọng trống mái khác nhau,người bẩy ngồi trong thum(chổ kính) khi kêu con B B bổi về đậu ngay trên đầu nếu chúng chưa phát hiện ra người ngồi trong thum
Bìm bịp rất hung dử nếu nhốt chung với nhau chúng cắn nhau đến chết luôn,khi vẩn chuyển,hoặc nuôi dưởng phải nhốt riêng từng con ,hoặc dùng băng keo vải băng mỏ chúng lại (vận chuyển thời gian ngắn).B B rất dể thuần nuôi 3-4 ngày cho ăn đầy đủ là bắt đầu kêu rồi ,nhưng làm mồi thì phải nuôi lâu hơn hi hi

Vườn mía nhà em nhiều bìm bịp lắm.Hồi nhỏ toàn bắt bìm bìm mang về ngâm rượu cho bố uống.Nghe ng ta nói bìm bịp con bẻ chân đi là mẹ nó đắp thuốc cho khỏi rồi bắt về ngâm rượu.Khi đó trong người nó có chất bổ lắm.Em làm theo mà không thấy chân con bìm bịp con khỏi.Khổ thân nó!Có lẽ vì thế nên bị quả báo không đi lại dc.Hic hic,hu hu

Vườn mía nhà em nhiều bìm bịp lắm.Hồi nhỏ toàn bắt bìm bìm mang về ngâm rượu cho bố uống.Nghe ng ta nói bìm bịp con bẻ chân đi là mẹ nó đắp thuốc cho khỏi rồi bắt về ngâm rượu.Khi đó trong người nó có chất bổ lắm.Em làm theo mà không thấy chân con bìm bịp con khỏi.Khổ thân nó!Có lẽ vì thế nên bị quả báo không đi lại dc.Hic hic,hu hu

Nhân chi sơ tánh..cục bộ..
bạn còn bé bạn có biết gì đâu .Bạn không ác đâu mà chính người nào bảo cho bạn chuyện bẻ chân con Bìm Bịp mới thực sự là ác
Tôi còn thấy nhiều đứa trẻ ngắt mất tiêu nửa người con chuồn chuồn..sau đó cắm vào nửa thân còn lại 1 cộng cỏ...để con chuồn chuồn bay đi là đà rồi cười vang

Cái thời mà chúng ta từng hát "nhắm đầu thằng Mỹ chúng em bằng bằng" nghĩ lại thật là rùng mình! Hãy đối xử với thế giới xung quanh chúng ta thật nhân bản!

Em trai à...đọc mấy lời em viết thật buồn làm sao...Em đã không may mắn trong số phận, nhưng em thật nghị lực không đầu hàng nó...và biết tự vươn lên trong cuộc sống ...Em cũng là một tấm gương sáng cho mọi người noi theo...Em ở đâu thế..?? Mong rằng một ngày nào đó , tất cả mọi người trong mái nhà Agriviet này có dịp ghé thăm em...Hãy sống lạc quan và hạnh phúc em nhé...Chúc em thật nhiều niềm vui...an lành.

Là con "Ku" rồi! có nơi gọi là cu ngói, có nơi gọi là cu lửa, loại này không gáy như cu đất đâu, tuy nhiên bằm nấu cháo ngon tuyệt!!!! hehe

con gày thuộc họa cu,ở quê mình gọi là cu lửa ,nó chỉ ăn trái cây,sâu bọ thôi.Nó rất nhỏ bé hơn cu dất rất nhiều.

các bác ơi!cho hỏi chim này là con chim gì vậy?hình như nó thuộc dòng họ của chim Cu, có mấy tấm hình post lên, các bác coi dùm rồi trả lời nghen!thanhksssssssss các bác

ah đấy là chim vãy rừng , cũng thuộc họ nhà cu , nhưng con đó không gáy đâu người ta hay bẫy
bắt về để thịt thôi . hihi:5^:

Con vật nhỏ bé tụi nghiệp cứ bị hâm làm thịt hoài..mà nấu cháo đậu xanh chắc củng ngon lắm

Back