chịm miều cần giúp đỡ

• Thread starter nguyentai007
  • Ngày gửi
hiện nay con chim của em ko biết bị gì. mà nó xù lông ra tròn như trái bóng tennis ấy. em đã đi hỏi và mọi người nói chim bị sâu lông. vì lâu ngày ko tắm cho chim. cho em hỏi chim em như thế là bị làm sao? và chữa cho nó như thế nào?em cảm ơn rất nhiều vì mọi người đã đóng góp ý kiến

bác nên chuẩn bị tinh thần đi. sắp rời xa bác rồi đó..hjhj
acc. nói j nghe xui thế. mà từ ngày bị vậy đến giờ chim nó chuyển luôn giờ hót. mình tắt đèn đi ngủ là nó hót cả đêm

acc. nói j nghe xui thế. mà từ ngày bị vậy đến giờ chim nó chuyển luôn giờ hót. mình tắt đèn đi ngủ là nó hót cả đêm
.. mình không có ý gì đâu. tại vì hồi trước chim mình củng bị thế. khoảng 1truần la nó chết à.

dạo này trời lạnh nó xù lông lên cho ấm, bác quây kín lồng lại cho vào chỗ kín gió là dc

Xù lông có thể chết sau vài ngày , nếu nó bị gầy, sờ tay vào ức nó lép xẹp bén như lưỡi dao, thân nhẹ tênh ,.. thì nó sẽ chết trong vài ngày sau đó. Xù lông mà chim vẩn béo ( mập) là do lạnh, hay lông bị bị sâu.... Chim gầy không hẳn là chim bị bệnh mà có khi do thức ăn không thích hợp .... Nếu do thức ăn thì có thể cứu được, bằng cách thay đổi thức ăn, có nhiều dinh dưỡng và phù hợp cho chim....

Nếu chim bạn xù lông do lạnh, bạn nên phủ kín lồng đặc biệt là ban đêm.

Nếu chim bạn bị xù lông do sâu lông thì bạn sẽ nhìn thấy các sơi lông bị xoăn chứ không thẳng hàng thẳng lối.

Cách trị : Đợi trời nắng bạn đem chim ra ngoài tắm, pha nước chè xanh + muối vào nước, bạn cho tắm vài ngày như vậy sẽ khỏi.

Chúc bạn có chú chim đẹp.

Back