Chim quốc

• Thread starter Vietyenbai
  • Ngày gửi
Có bác nào biết tập cho quốc con ăn thóc không. Em có ổ 6 con đã nuôi hơn 1 tháng mà nó không chịu ăn thóc. Em nó độc ăn cấm gà và thích ăn nhất là thịt gà . cho thóc vào lẫn cám mà em nó không chịu ăn.

Bạn cứ trộn lẫn thóc với thức ăn nó
thích ăn, với tỷ lệ tăng dần lên, cuối
cùng là thóc 100%. Con nào không theo
được huấn luyện thì chết. Con nào theo
được huấn luyện, thì bạn thành công.

Được hay không, thì bạn trở lại chia sẻ
với bà con nhé.

em thấy dòng này có vẻ là khó nuôi lắm ngày trước mùa gặt tháng 5 hay bắt được nhưng mà nuôi dk thời gian là nó chết :D .Có bác nào nuôi rồi thì vào chia sẻ kinh nghiệm đi

Em nuôi từ lúc bốc trứng đến bẫy giờ được khoảng hơn 1 tháng bác ah.không chết em nào.Cho ăn cám gà từ lúc mới lở . thả rông cả ngày . thấy mình cầm miếng thịt gà huýt sáo là em nó chạy lại đòi ăn . đứa thì cắn vạt quần đứa thì chèo lên chân đứa thì chạy vòng quanh như trẻ con ý.NHình em nó yêu lắm các bác ah

Các giống chim hoang, bắt được thì vặt lông
chứ không thể nuôi được. Muốn nuôi chúng,
chỉ có cách nuôi từ trứng ấp nở.

Có bác nào biết tập cho quốc con ăn thóc không. Em có ổ 6 con đã nuôi hơn 1 tháng mà nó không chịu ăn thóc. Em nó độc ăn cấm gà và thích ăn nhất là thịt gà . cho thóc vào lẫn cám mà em nó không chịu ăn.
Cái này em đã từng nuôi cách của em là trộn cám gà cùng với cơm đầu tiên cho hơi ẩm để cơm và cám hòa cùng vào nhau, sau giảm cám dần ( Thỉnh thoảng bác phải cho ăn tôm tép hoặc không là chết đó ). Sau rồi thì trộn cơm với gạo (loại còn vỏ cám ) rồi từ từ giảm cơm. Sau làm tương tự với thóc. Chúc bác thành công :)

không biết đã có ai nuôi quy mô công nghiệp con này chưa nhỉ

không biết đã có ai nuôi quy mô công nghiệp con này chưa nhỉ
Bác muốn nuôi công nghiệp thì bác phải có phòng cách âm. Không thì phải xa khu dân cư. Trước em nuôi một con chơi chơi mà chiều với đêm nó kêu nhức đầu luôn. Suy nghĩ kỹ bác nhé :)

đã tập cho mấy em nó ăn thóc thành công. Giờ 6 em nó đã mọc đủ lông. Không biết đến bao giờ mấy em nó mới ra chận được

Mới tháng tuổi chưa chịu ăn thóc là fải rồi! tập dần dần bạn ời! tới giai đọan ra lông ống sẽ bị bệnh 1 lần, ban tìm thuốc nam trị qua đột đó chúng sẽ rất khỏe mạnh tuổi thọ rất cao

Back