• Chim sáo - Chim cưởng - bác Vũ

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 21/5/11

1. khucthuydu Administrator

Chiều nay nhận được 2 con chim rất đẹp, Xin chân thành cám ơn bác Xuân Vũ !

hjhj... không biết e có thể nuôi 2 con này chung 1 chuồng được không nhỉ, bác nào có kinh nghiệm làm sao cho nó nói nhanh không ? Nghe nói phải 3 năm nó mới nói được vài câu thì hơi lâu thiệt :wacko:

Thấy CLIP này trên mạng khá hay : Không biết giống con sáo con đang nuôi không nhỉ ???
      [video=youtube;iYNCAT6NJ8c]

Đang tải...
    2. sakurahong

sakurahong Nhà nông nghiệp dư

Trùi, mua thêm cho em nó 1 ngôi nhà mới đi Bác. Bác đưa em nuôi đảm bảo 1 năm em nó biết hót, còn biết nói thì em xin thua, hình như muốn nó nói phải cho nó ăn ớt thì phải, lúc trước có 1 em nhồng em cho nó ăn ớt và nó nói rất nhiều ^^!^_^

3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Để riêng mỗi con 1 lồng Gia Huỳnh à. Chim biết nói tiếng người là nó nhái lại tiếng thôi, vì thế mình cần nó nói tiếng gì, thì thường xuyên cho nó nghe tiếng đó. Rồi nó từ từ bắt chước, chim phải trổ lông truởng thành mới tập nói được. Có thể là 1 năm nói được
      TRƯỜNG GIANG và TANTHANH sẽ có sau nha., vì hiện nay còn hơi nhỏ sợ 2 bạn nuôi không tốt . Nếu con nhỏ thì có rất nhiều đó

1 person likes this.
    4. khucthuydu

khucthuydu Administrator

cám ơn Bac !
      Để con thử nuôi chung xem thế nào, cho nó có bầu có bạn... cũng ko thấy nó cắn nhau nên chắc là nuôi chung được.

5. Xuan Vu

Còn nhỏ nuôi chung không sao đâu, nếu nó quen với hau thì càng tốt

6. HoangLinkHN

HoangLinkHN Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Lập Trình Viên
      Đôi sáo đẹp quá!

Chủ nhật tuần trước mình đi hỏi chỗ chợ Mơ (tạm), 1 em sáo chân vàng mỏ vàng vẫn còn đang đút ăn, 180k/chú. Vậy mà hôm qua đi tìm mua, thì sáo đã tự mổ được, họ hét 400k/chú. Mắc quá không muốn mua nữa :wacko:

Bác Vũ có biết địa chỉ nào ở Hà Nội mà giá nhỏ nhỏ chút không? Vì lỡ hứa mua cho 3 người họ hàng mỗi người 1 con rồi, giờ mắc thế này thì :7^:

7. Xuan Vu

Ở hn thì mình potay thôi. nếu miền nam thì biết rất nhiều chỗ bạn à

8. tim nhong

tim nhong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bat dong san
      tìm mua chim nhông và sáo con

bạn xuan vu oi
      cho mình hỏi thăm nuôi nhông và sáo con nào nói hay hơn. Mình đang tim hiểu để nuôi 2 con đấy mà ko biết chỗ nào bán chim non cả . Xuân vũ giúp mình được ko/ thanks . Hiện mình đang ở tphcm quân 2

9. Xuan Vu

Nhồng nói nhiều hơn sáo bạn à. Ở TPHCM bạn đến số 452 đường Tân Phước Q11 tiệm chim chị Tuyết, hay đường thuận kiều tiệm chim chị Tám( huấn). Hoặc đường lê Hồng Phong v v nhiều chỗ lắm bạn à

10. tim nhong

tim nhong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bat dong san
      Cám ơn bạn xuân vũ cho mình hỏi thêm bạn một câu hỏi nữa tháng này có nhồng non ko vậy bạn ? giá khoảng tầm bao nhiêu bạn có thể cho biết được ko . Rất cám ơn sự giúp đỡ bạn nếu có dịp mời bạn uống cafe để chỉ thêm về nuôi nhồng.

11. khungcuaso

khungcuaso Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      chúc mừng KTD có 2 con chim đẹp

mà sao 2 con đều là chim mái vậy nhỉ ^_^