• Chim sáo - Chim cưởng - bác Vũ

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 21/5/11

1. tim nhong

tim nhong Thành Viên mới

sNE3YT

CÁM ƠN SỰ TƯ VẤN CỦA BÁC NHIỂU LẮM:approve:

2. phuoctrililama

phuoctrililama Thành Viên mới

chi em cach lot luoi chim sao di bac Vu

em vua moi bat dc 2 con sao con nuoi duoc 2 tuan 1 con lau mau nau 1 con long mau den,nau ko biet la sao gi cho hoi nuoi may thang thi lot luoi .Ma lot luoi cho no an ot . hay minh lay mong tay boc
    3. khucthuydu

khucthuydu Administrator BQT WEBSITE

Gửi Bác Vũ : 2 con cưởng và sáo bác tặng con đến giờ này con vẫn chưa tập nói, nên con sáo suốt ngày im ắng, con cưởng thì la hét um sùm ... hjhj bác cho con hỏi như vậy thì có phải là đã quá chậm không bác, qua thời điểm rồi thì chẳng bao giờ tập nói được ??? Thời điểm nào thì phù hợp nhất cho nó tập nói.

P/S : con đã phải tách 2 con ra riêng, dù nuôi chung từ nhỏ nhưng lớn lên nó vẫn bụp nhau như thường, một ngày kia đi làm về thấy con sáo .... thành "con vịt bầu", chỉ còn cái mỏ vàng.
    4. @minh_123654

@minh_123654 Thành Viên mới

em mới mua con sáo non nhưng mà nó vẫn chưa quên em.làm cách nào cho nó dạng
      người đây bác
    5. Xuan Vu

Xuan Vu Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP

Sáo nhát là sáo bổi, sáo già... Sáo tơ, sáo non mới dạng người . Tập từ từ rồi nó cũng dạng, nhưng không bằng nuôi từ con non lên.
    6. @minh_123654

thì em đang đút cho nó mà bác,đói thì đi theo em ,còn không đói thì chẳng chịu chổ em j cả bác ạ,mà em nó bị hắc xì mới khổ chứ .bệnh này chửa được hong bác,bác giúp em với
    7. @minh_123654

chim nó bị hắc xì mấy ngày nay rùi. mà em đang cho nó uống nước đường,em tính mua thêm con cưởng con về nuôi cho con sáo con có bạn mà hong biết giá cả ra sao,
    8. Xuan Vu

Xuan Vu Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP

Đút mồi và theo đi theo thì còn dạng thế nào nửa?///////////////////