Chim sáo - Chim cưởng - bác Vũ

Chiều nay nhận được 2 con chim rất đẹp, Xin chân thành cám ơn bác Xuân Vũ !

hjhj... không biết e có thể nuôi 2 con này chung 1 chuồng được không nhỉ, bác nào có kinh nghiệm làm sao cho nó nói nhanh không ? Nghe nói phải 3 năm nó mới nói được vài câu thì hơi lâu thiệt :wacko:

Thấy CLIP này trên mạng khá hay : Không biết giống con sáo con đang nuôi không nhỉ ???
[video=youtube;iYNCAT6NJ8c]

Chim lông phủ gần hết mình thì có thể phơi nắng được . Còn bạn mua mấy ngày thì không quan trọng, mà quan trọng là lông chim có nở phủ mình chim chưa . Chim còn thấy da (lông chửa phủ hết) cũng phơi nắng được nhưng ít thôi.cần lắm

sNE3YT

Chim lông phủ gần hết mình thì có thể phơi nắng được . Còn bạn mua mấy ngày thì không quan trọng, mà quan trọng là lông chim có nở phủ mình chim chưa . Chim còn thấy da (lông chửa phủ hết) cũng phơi nắng được nhưng ít thôi.cần lắm
CÁM ƠN SỰ TƯ VẤN CỦA BÁC NHIỂU LẮM:approve:

chi em cach lot luoi chim sao di bac Vu

em vua moi bat dc 2 con sao con nuoi duoc 2 tuan 1 con lau mau nau 1 con long mau den,nau ko biet la sao gi cho hoi nuoi may thang thi lot luoi .Ma lot luoi cho no an ot . hay minh lay mong tay boc

Gửi Bác Vũ : 2 con cưởng và sáo bác tặng con đến giờ này con vẫn chưa tập nói, nên con sáo suốt ngày im ắng, con cưởng thì la hét um sùm ... hjhj bác cho con hỏi như vậy thì có phải là đã quá chậm không bác, qua thời điểm rồi thì chẳng bao giờ tập nói được ??? Thời điểm nào thì phù hợp nhất cho nó tập nói.

P/S : con đã phải tách 2 con ra riêng, dù nuôi chung từ nhỏ nhưng lớn lên nó vẫn bụp nhau như thường, một ngày kia đi làm về thấy con sáo .... thành "con vịt bầu", chỉ còn cái mỏ vàng.

em mới mua con sáo non nhưng mà nó vẫn chưa quên em.làm cách nào cho nó dạng
người đây bác

em mới mua con sáo non nhưng mà nó vẫn chưa quên em.làm cách nào cho nó dạng
người đây bác
Sáo nhát là sáo bổi, sáo già... Sáo tơ, sáo non mới dạng người . Tập từ từ rồi nó cũng dạng, nhưng không bằng nuôi từ con non lên.

Sáo nhát là sáo bổi, sáo già... Sáo tơ, sáo non mới dạng người . Tập từ từ rồi nó cũng dạng, nhưng không bằng nuôi từ con non lên.
thì em đang đút cho nó mà bác,đói thì đi theo em ,còn không đói thì chẳng chịu chổ em j cả bác ạ,mà em nó bị hắc xì mới khổ chứ .bệnh này chửa được hong bác,bác giúp em với

chim nó bị hắc xì mấy ngày nay rùi. mà em đang cho nó uống nước đường,em tính mua thêm con cưởng con về nuôi cho con sáo con có bạn mà hong biết giá cả ra sao,

Để riêng mỗi con 1 lồng Gia Huỳnh à. Chim biết nói tiếng người là nó nhái lại tiếng thôi, vì thế mình cần nó nói tiếng gì, thì thường xuyên cho nó nghe tiếng đó. Rồi nó từ từ bắt chước, chim phải trổ lông truởng thành mới tập nói được. Có thể là 1 năm nói được
TRƯỜNG GIANG và TANTHANH sẽ có sau nha., vì hiện nay còn hơi nhỏ sợ 2 bạn nuôi không tốt . Nếu con nhỏ thì có rất nhiều đó
cho vũ co choj facebook hk ạ cho cháu link với

Nhồng nói nhiều hơn sáo bạn à. Ở TPHCM bạn đến số 452 đường Tân Phước Q11 tiệm chim chị Tuyết, hay đường thuận kiều tiệm chim chị Tám( huấn). Hoặc đường lê Hồng Phong v v nhiều chỗ lắm bạn à
Anh có bán sáo đen non ko vậy anh . với lại sáo đen với sáo nâu chim nào nói tốt hơn ạ . Em ở TP HCM .

Bac xuan vu có bán chim sáo.vơi cưỡng cin hok. Muốn nuôi mak hok bit dâu bán.gặp được chỗ nó hét giá trên trời hok.

anh xuan vu giup em nha,em co nuoi em nhong nhung em ay dang bi benh,anh xuan vu giup em voj nha,tjnh trang la it an it keu la hot hon truoc.ia phan long co mau vang va trang,em mong anh xuan vu gjup em cuu em nhong cua em vi em thuong no lam,cam on anh nhiu

Back