chim sáo con nhảy loạn cả lên

• Thread starter jacktar
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới nuôi 1 em sáo nâu con, vừa bay được rồi, vẫn còn phải đút cho ăn mà sao hồi trước nó ngoan lắm ngủ rồi đòi ăn , giờ thì nhảy loạn hết lên , lâu lâu thì ăn có 1 vài viên cám , nhảy lên tông vào lồng chảy cả máu miệng , ko biết nó bị gì vậy mọi người giúp em với

tình hình k có ai giúp bác jacktar vậy.hiện h mình cũng mới nuôi sáo nâu.trước nuôi 1 con yểng khoảng 2 năm biết nói thì nó chết,chán từ đợt đó đến h,Nhồng thì nhiều bác có ý kiến mà sáo thì ít vậy nhỉ.BÁc jacktar thi thoảng có thả chú sáo ra k.sáo em háu ăn lắm,độ 1 tiếng là nó đòi ăn,mới nuôi đc 1 tuần mà nó quấn em lắm. mỗi ngày nên thả nó ra 1 vài tiếng bác ah
---------------
tình hình mới nuôi sáo mà xem chừng tài liệu về sáo ít thế nhỉ

Last edited by a moderator:
Tình hình là em mới nuôi 1 em sáo nâu con, vừa bay được rồi, vẫn còn phải đút cho ăn mà sao hồi trước nó ngoan lắm ngủ rồi đòi ăn , giờ thì nhảy loạn hết lên , lâu lâu thì ăn có 1 vài viên cám , nhảy lên tông vào lồng chảy cả máu miệng , ko biết nó bị gì vậy mọi người giúp em với

chuồng của nó bị động rồi, nó thấy hết an toàn do có con gì đã từng chui vào...
thay lồng mới...và mang đi chổ khác. quây và làm kín lại. để nó không còn sợ hãi

Back