Chim Sâu hay chim Hút mật ? :)

• Thread starter Letluv29
  • Ngày gửi
Một loài chim có màu sắc sặc sỡ và hót rất hay. Vì mình thấy loài chim này bắt sâu nên nghĩ nó là chim Sâu, nhưng thực sự mình không biết gọi tên loài chim này là gì cho chính xác, không chừng nó là loài chim hút mật thì sao? Theo như mình được biết thì chim hút mật có một cái mỏ cong cong và dài. Các bạn đóng góp ý kiến giúp mình nhé, vì mình muốn hiểu biết hơn về các loại chim từ kinh nghiệm của các bạn. Thanks

[youtube]zhJSTils6nE[/youtube]
[youtube]YxrR_qZk9ow[/youtube]
[youtube]cCn3QKOR7U0[/youtube]
PS : Đặc biệt Chim trống sẽ đổi màu sắc sặc sỡ vào mùa giao phối và sau đó sẽ trở lại màu vàng đơn giản như chim mái !

Last edited by a moderator:
mình cũng chưa nhìn thấy loài này bao giờ cả
nhưng theo mình nghĩ thì loại này o phải là hút mật vì đặc điểm của hút mật là mỏ phải dài

Loài chim này ko có ở VN đúng ko bạn? Mình chưa bao giờ thấy loài chim này.
Chim đánh nhau với cái bóng của mình
[youtube]74-Vwdy3s9M[/youtube]
[youtube]ZJgHOy7S0fk[/youtube]

Chim này sống ở Australia và UK nhưng không biết quốc gia nào có khác có loài chim này :)Mình nghĩ Indonesia phong phú những loài chim...có thể :)

---------------

Tìm trên google là ra loài này mà thôi.Có thể là Chích bắc mỹ,chim thay đổi màu lông vào mùa sinh sản.Chứ còn hình dáng thì nó giống y chang sâu đầu đỏ của miền bắc VN(chim chích bông) còn cái mày trắng thì 100% là của chim Chích phương bắc rồi.Có thể là ý kiến của mình chưa chính xác tuyệt đối.Vậy mọi người hãy tham khảo và bổ xung thêm cho hoàn chỉnh với nhé.Xin cảm ơn rất nhiều.....?

Back