chim trỉ đỏ

• Thread starter dinhluc nha nong
  • Ngày gửi
Cho em hỏi anh motnua.nuooi chung với nhiều gà trống để làm gì vậy liệu có đánh nhau ko vậy

Chim trĩ đỏ trống rất mê mái hoạt động rất hăng 1 trống nhốt chung với 4-5 mái, Bạn ghép 1-1 thì mái sẽ bị hoảng loạn vì k chịu dc nhiệt. Trống của bạn chắc sinh lý có vấn đề rồi. Thay trống mới đi

Cam ơn các bác đóng góp ý kiến cho em .nhưng em cũng thay trống khác về rồi nhưng cũng ko thay đổi,có thuốc kích thích cho chim ko

Last edited by a moderator:
Trĩ đỏ dâm bà cố luôn, 1 thằng nó chơi 4-6 đứa, mới vừa nó. Còn trĩ trống của bạn là ngoại lệ rồi.

Bác motnua ơi chim trỉ mái cua nhà em no rụng lông o phần lưng vay là bệnh gi vậy?hay là con chim trống nó đạp mái nên rụng lông vậy

Bác motnua ơi chim trỉ mái cua nhà em no rụng lông o phần lưng vay là bệnh gi vậy?hay là con chim trống nó đạp mái nên rụng lông vậy
Thường là do thiếu rau xanh hoặc khoáng chất - để vài tuần là hết , nhớ vệ sinh chuồng trại cho nó ít cát để tắm .

Thank bac nha
Thường là do thiếu rau xanh hoặc khoáng chất - để vài tuần là hết , nhớ vệ sinh chuồng trại cho nó ít cát để tắm .
Bác motnua ơi.em làm theo lời bác la thả mấy chu gà trống vào đc 2 ngày thì em thấy con chim trỉ trống giường như nó rất sợ những con ga trống , vậy bây giờ lam thế nào vậy nhờ bác giúp cho

Thank bac nha

Bác motnua ơi.em làm theo lời bác la thả mấy chu gà trống vào đc 2 ngày thì em thấy con chim trỉ trống giường như nó rất sợ những con ga trống , vậy bây giờ lam thế nào vậy nhờ bác giúp cho
À bạn ngâm lúa mầm cho nó ăn thử xem và thả 1 ,2 con gà bé bé thôi .
Trĩ nuôi dể lắm nhớ đừng để chuồng tối quá
Cố gắn bổ sung thêm thức ăn giàu đạm và vitamim .
Cố gắn lên nhé !

Ngâm lúa cho nó lên mầ thì em biết nhưng cho ăn thêm chất đạm và vitamin la những chất gì xin bác cho em biết cụ thể dùm

Bạn trồng cây chè đại và nhiều loại cây khác như so đũa để khi cần ta đưa vào máy sinh tố để say nhuyễn rồi trộn với lúa hay gạo cho trĩ nó ăn . Đậu lạc đậu tương đem rang chín cho nó ăn cũng được đấy bạn .
Bạn nuôi dòi lính đen cho trĩ ăn xem có được không - Một vài thứ như trứng kiến , sâu
gạo dế mèn ... cứ tập cho nó thử xem .
Lúc trước mình cũng có nuôi chim trĩ nghe họ nói nó không có ăn trùn quế nhưng mình tập cho nó thì từ từ sau hơn 1 tháng khổ công tập luyện thì chim trĩ lại rất thích món trùn quế , nhất là trộn với tấm .

Back