Chim trĩ sinh sản

• Thread starter Arsenal
  • Ngày gửi
Chào các Bác!
Các Bác cho em hỏi năm nay đã đến mùa chim trĩ đẻ chưa ạ?
Em đang nuôi mấy đôi mà hóng mãi h này vẫn chưa thấy đẻ gì sất các Bác ạ?
Mong giúp đỡ ạ!

Đẻ lâu rồi, do chim ăn trứng nên bạn không biết đấy thôi. Mình cũng nuôi chim trĩ đây tháy ăn trứng hoài tức quá định bán thanh lý hết đây

Hic. Chẳng nhẽ nó ăn hết cả vỏ luôn à @@
Em ko thấy dấu tích gì hết.
Ngày nào cũng 8h sáng ra ngó, 3h chiều ra ngó mà chả thấy trứng gì cả sốt ruột quá :|

Nó đẻ ra là ăn sạch sành xanh ngay bạn à, và cũng có khi chim bạn thiếu chất dinh dưỡng cần thiết nên không đẻ.

Em cho ăn nguyên lúa thôi bác ạ. 2 bữa cho thêm rau muống. Như vậy ko đẻ đc hả bác? giờ em cho ăn khẩu phần thế nào đc hả bác Xuân Vũ?

Cho ăn cám gà đẻ, rau xanh thỏa thích, có thể thêm côn trùng, cua ốc ... Nền chuồng có đất cát hoặc không phải bổ sung thêm khoáng của chim hay gà đẻ.

Cảm ơn bác Xuân Vũ. Mai em đi mua thêm cám gà đẻ cho chim ăn. hic.
Nền chuồng thì đã rải nhiều cát.
À bác cho em hỏi: ốc cho chim ăn sống hay sao?vỏ ốc thì làm thế nào ạ?

giờ bắt đầu đẻ rộ rồi bạn. chắc chim tơ chưa đến tuổi đẻ. được 8 tháng chưa. cho an cám gà đẻ, rau xanh thêm khoáng và mua terra egg về cho uống bổ sung. chưa đẻ chứ nếu ăn trứng thì còn ít vỏ và trứng dính cát chứ.

giờ bắt đầu đẻ rộ rồi bạn. chắc chim tơ chưa đến tuổi đẻ. được 8 tháng chưa. cho an cám gà đẻ, rau xanh thêm khoáng và mua terra egg về cho uống bổ sung. chưa đẻ chứ nếu ăn trứng thì còn ít vỏ và trứng dính cát chứ.
Chim em nuôi đc 7 tháng rồi bác. Hóng quá sốt cả ruột bác ạ @@

Chim em nuôi đc 7 tháng rồi bác. Hóng quá sốt cả ruột bác ạ @@
7 tháng thì từ từ, con mái 7 tháng mới chuẩn bị đẻ thôi, còn trống 7 tháng nó đạp mái chưa tốt, nếu có trứng thì bạn luộc ăn đi , ấp cũng không ở đâu

Con trống tai đỏ chót, lông tai dựng ngược hết lên rồi. Sáng sớm nó cũng gáy tác tác gần như gà, mà giọng chua hơn :))

chưa đâu bạn 8 tháng có hơn mới đẻ. mấy quả trứng bói đầu tiên nhỏ ko ấp được nhưng luột ăn thì rất tót.

TRĨ KHOANG CỔ TRẮNG NÓ CỨ KÊU TÁC TÁC... CHỨ BẠN NUÔI CON TRĨ 7 MÀU ĐỎ, NÓ KÊU CHÁT CHÚA NHƯ CHIM ĐA ĐA VẬY, AI YẾU BÓNG VÍA GẦN SÁNG NGHE KÊU DỄ BỊ XỈU. À MÀ CON TRĨ KHOANG CỦA BẠN NUÔI, CẨN THẬN LÀM NÓ HOẢNG NÓ NHẢY LUNG TUNG GÃY CHÂN ĐẤY NHÉ

Cảm ơn ông giáo già :D
Em cũng đang có vấn đề thuần chim. Sao em nuôi từ bé, mỗi lần cho ăn là vào chuồng. Cũng hay đứng ngắm ngía chim mà sao nó vẫn sợ :)) ko hiền như gà hehe.

Cảm ơn ông giáo già :D
Em cũng đang có vấn đề thuần chim. Sao em nuôi từ bé, mỗi lần cho ăn là vào chuồng. Cũng hay đứng ngắm ngía chim mà sao nó vẫn sợ :)) ko hiền như gà hehe.
Bí quyết thuần con nào cũng vậy, bỏ đói nó, rồi khi cho ăn tự cầm trên tay cho nó đến ăn mồi , khó như họa mi hay chim khướu mà tôi còn thuần như thế được.

Bí quyết thuần con nào cũng vậy, bỏ đói nó, rồi khi cho ăn tự cầm trên tay cho nó đến ăn mồi , khó như họa mi hay chim khướu mà tôi còn thuần như thế được.
Em cũng nghe nói vậy, nhưng mà chỉ sợ lỡ quên nó lả kiệt sức thì sao bác @@. Bác cho em tham khảo thêm cái thời gian cụ thể ntn đc ko ạ? :D

để khắc phục chim ăn trứng xem cách làm chuồng nuôi cút đẻ ,dỗ con nào ăn được trứng

Back