Cho biết gà gì vậy mọi người(phải gà Mỹ không)

• Thread starter Nguyentan0996
  • Ngày gửi

Mọi người cho mình biết gà gì vậy...thanks mọi người

Giống này gần giống với gà ác lai gà peru. Chỉ khác là gà ác lai peru nó đen toàn thân nhưng xác vẫn to như vậy. Kiểu này là gà ác lai chọi cũng nên

Giống này gần giống với gà ác lai gà peru. Chỉ khác là gà ác lai peru nó đen toàn thân nhưng xác vẫn to như vậy. Kiểu này là gà ác lai chọi cũng nên

Gà mình được cỡ 5 tháng r,to con... Nếu như bạn nói,sau này đổ ra làm gà đá được không bạn...cho ít thông tin

Gà mình được cỡ 5 tháng r,to con... Nếu như bạn nói,sau này đổ ra làm gà đá được không bạn...cho ít thông tin
cái mà gà bạn xấu quá, ko đánh đấm gì được đâu, mình góp ý thế này: đầu tiên bạn cho mình biết bạn ở vùng nào, thành thị hay nông thôn, gà khu vực đó chơi ntn (gà lớn nhỏ, khoảng ? kg, gà lai hay thuần), vốn bạn có khoảng ?, bao nhiêu tuổi . Mình hướng dẫn cho cách tìm bổn gà

cái mà gà bạn xấu quá, ko đánh đấm gì được đâu, mình góp ý thế này: đầu tiên bạn cho mình biết bạn ở vùng nào, thành thị hay nông thôn, gà khu vực đó chơi ntn (gà lớn nhỏ, khoảng ? kg, gà lai hay thuần), vốn bạn có khoảng ?, bao nhiêu tuổi . Mình hướng dẫn cho cách tìm bổn gà

Mình ở miền nam,gà lông đá cựa sắt đí bạn
Mà 2 con trên đem đổ với nhau,hên xui ra gà đẹp thì gà con vẫn có thể chọi không bạn...tại vì đây là gà của người quen chơi gà đá đổ ra

Mình ở miền nam,gà lông đá cựa sắt đí bạn
Mà 2 con trên đem đổ với nhau,hên xui ra gà đẹp thì gà con vẫn có thể chọi không bạn...tại vì đây là gà của người quen chơi gà đá đổ ra
được, nhưng bạn đổ gà mà hên xui thì chừng nào mới có 1 con ưng ý hay bán. Mới chơi thì cứ bỏ tiền ra mua gà con đi bạn, kiếm ai gần vùng nhà bạn mà mua, tốt nhất là chân trắng và vàng bởi bạn sẽ ko phân biệt chân chì với chân xanh, gà đá mà gặp chân chì chỉ có nước ăn thịt. Vào những trang Chợ Tốt hay trang địa phương như muabantphcm, muabanvungtau, muabanbinhduong ... chẳng hạn, sẽ có nhiều người đăng bài mua bán gà, rồi lần ra mà mua, kiếm người biết chơi gà theo coi giúp

Thanks
được, nhưng bạn đổ gà mà hên xui thì chừng nào mới có 1 con ưng ý hay bán. Mới chơi thì cứ bỏ tiền ra mua gà con đi bạn, kiếm ai gần vùng nhà bạn mà mua, tốt nhất là chân trắng và vàng bởi bạn sẽ ko phân biệt chân chì với chân xanh, gà đá mà gặp chân chì chỉ có nước ăn thịt. Vào những trang Chợ Tốt hay trang địa phương như muabantphcm, muabanvungtau, muabanbinhduong ... chẳng hạn, sẽ có nhiều người đăng bài mua bán gà, rồi lần ra mà mua, kiếm người biết chơi gà theo coi giúp

Thanks bạn nha,nghe bạn nói cặp gà này xấu mà thấy buồn,nuôi từ nhỏ tới lớn :( :(

Nghe bạn nói cặp gà xấu mà thấy buồn,nuôi từ nhỏ tới lớn :( :(

Thanks

Nghe bạn nói cặp gà xấu mà thấy buồn,nuôi từ nhỏ tới lớn :( :(
Buồn mới có kinh nghiệm bạn ah, mình bắt đầu nuôi gà từ lúc nhỏ, cứ mày mò có ai chỉ đâu, mình ở Bà Rịa-Vũng Tàu, rảnh thì xuống đây tui bán cho cặp làm giống giá bằng gà thịt, mà gà mới lớn ah nha, con khoảng 1kg trở xuống thôi, đi làm nên bầy gà ko ai chăm. Để ở rẫy nên Cha ở nhà cho gà khác đạp tùm lum, bổn cũng lai bớt chứ ko còn tiếng như hồi xưa, thích thì mình để đúng 1 cặp cho làm giống, mún hơn cũng ko để đâu

Mới đầu tưởng chủ thớt đánh đố ai dè ko biết thiệt. Chơi gà đòn thì quê mình thường om từ nhỏ và chọn gà đá thuần giống, với những người biết chơi chọn gà con ko khó. Còn chơi gà móng sắt thì hàu hết toàn chọn loại gà tre hoặc lai tre,( rừng thuần và lai rừng). Đặc điểm ưu việt của giống này tuy nhẹ cân nhưng nhảy cao vì gọn thân và bay khá gọn. Nếu bạn cần gà lai rừng để chơi mình sẽ giới thiệu cho chỗ bán ở bình phước. Giá 1 con gần trưởng thành tầm 600k-1000k/con tùy xấu đẹp. Vì người nuôi ở rẫy nuôi gà cỏ và gà trống rừng tự nhiên phối giống nên gà đẹp và rất sạch bệnh. Số lượng ít nên ko bán kiểu hàng hóa mà chỉ nuôi chơi cho vui thôi

Mới đầu tưởng chủ thớt đánh đố ai dè ko biết thiệt. Chơi gà đòn thì quê mình thường om từ nhỏ và chọn gà đá thuần giống, với những người biết chơi chọn gà con ko khó. Còn chơi gà móng sắt thì hàu hết toàn chọn loại gà tre hoặc lai tre,( rừng thuần và lai rừng). Đặc điểm ưu việt của giống này tuy nhẹ cân nhưng nhảy cao vì gọn thân và bay khá gọn. Nếu bạn cần gà lai rừng để chơi mình sẽ giới thiệu cho chỗ bán ở bình phước. Giá 1 con gần trưởng thành tầm 600k-1000k/con tùy xấu đẹp. Vì người nuôi ở rẫy nuôi gà cỏ và gà trống rừng tự nhiên phối giống nên gà đẹp và rất sạch bệnh. Số lượng ít nên ko bán kiểu hàng hóa mà chỉ nuôi chơi cho vui thôi
hihi, chủ thớt dân mới 100% chính hiệu, bạn ấy muốn nuôi gà lông-gà nòi chứ hong phải tre hay tre lai, vô diễn đàn ko biết cách hỏi nên ko ai trả lời, mình thì đang rảnh nên sẵn chỉ luôn, lúc đầu cũng tưởng bị troll hehehe

Tôi cũng nghĩ vậy, nhưng không dám nói,
vì tôi chơi gà khi còn là trẻ con, không
được đưa gà đi đấu. Lớn lên thì đi làm
nặng nhọc, không đủ đẳng cấp chơi gà.

Về mặt nông nghiệp, các con lai không
được coi là thuần chủng, vì tính chất
của chúng khác nhau rất nhiều. Điều đó
có nghĩa rằng, trong các con cháu của
nó, có con là vô địch cầu bại, nhưng
hầu hết là gà chưa thấy đối thủ đã chạy.

Bạn Bình Nước nói rất đúng rằng, bạn
phải tìm trong bao nhiêu con mới ra được
một con đá hay? Theo tôi nghĩ, bạn nên
hy sinh mấy con gà này vào nồi cà ri đi,
rồi nhờ bạn Bình Nước giúp để vào làng
chơi gà đá, gà chọi.

-2 con này là gà đá, trống là gà xám, mái là gà điều.

Có lai mỹ hay không thì nhìn chưa ra nhưng tớ thiên về không hoặc lai ít. Cái này người đổ gà mới biết.

- đá hay hay dở, xấu hay đẹp thì phải đợi rồi vì hiện tại nó chưa có bung hình lông, thêm nữa bạn chụp hình không rỏ.
- Gà đá mà xấu thì khó bán chứ chưa chắc dở. Nuôi hay thịt tùy bạn tớ thì tớ sẽ nuôi đến lúc biết đá lộn có dở thịt củng không muộn.

-2 con này là gà đá, trống là gà xám, mái là gà điều.

Có lai mỹ hay không thì nhìn chưa ra nhưng tớ thiên về không hoặc lai ít. Cái này người đổ gà mới biết.

- đá hay hay dở, xấu hay đẹp thì phải đợi rồi vì hiện tại nó chưa có bung hình lông, thêm nữa bạn chụp hình không rỏ.
- Gà đá mà xấu thì khó bán chứ chưa chắc dở. Nuôi hay thịt tùy bạn tớ thì tớ sẽ nuôi đến lúc biết đá lộn có dở thịt củng không muộn.
Bạn nói đúng có điều bạn chưa nhìn kỹ, theo mình cả 2 con đều là khét do cả 2 con đều chân xanh (chưa tính đến có phải chân chì hay ko do nhìn hình ko rõ), nếu chân vàng- trắng thì con mái mới gọi là điều, con trống thì gọi xám khét. Thêm nữa khi chưa coi gà kỹ thì điều đầu tiên ta chọn gà là màu lông và tướng đi, dáng đứng. Con gà trống dáng kiểu đó thì nếu là mình đã vô nồi lâu rồi khỏi nói đến vảy vi hay màu đẹp, con mái còn xấu hơn đòn thì cụt, ngón chân thì ngắn, khớp gối thì khụy, hai đùi với mình ko đồng bộ. Nếu mình nói sai cứ đem hình cho dân nuôi gà lâu năm mà nhận xét xem thế nào, còn như nói đổ đá đại hên xui thì mình thua, tuy nhiên mấy bạn nên nhớ rằng gà mà đá xổ với hàng xóm thì hog sao chứ gà tào lao đem ra trường ko bị cười cho thúi mặt thì cũng bị người ta gạt đến lúc biết càng tức hơn.
Mình góp ý thêm chút, trong diễn đàn nếu biết rõ hãy tư vấn cho ae, đừng nói nữa vời thế nào cũng tranh luận hay cãi nhau, nếu thấy vấn đề mình ko rõ cứ nói ko rõ bởi có ai đẻ ra đã biết đâu, mình hoan nghênh chủ thớt bởi bạn ấy biết hỏi và ko tỏ vẻ gì hết nên mình cũng nhiệt tình lại. Ý kiến riêng ko nhằm vào ai, mong ae đừng giận tội mình

Back