cho cháu hỏi nuôi cà cuống

• Thread starter anh long
  • Ngày gửi
cháu tên là Hồ anh Long ở tây ninh ,cháu muốn nuôi con cà cuống nhưng không biết chổ bán con giống và kỷ thuật nuôi,cháu xin mọi người giúp cháu ,cháu cám ơn nhiều

Con này ở Đồng bằng giờ hiếm lắm vì môi trường ô nhiễm nó chịu ko nổi ,bên cạnh đó ko có thức ăn tự nhiên cho nó nữa vì vậy muốn kiếm giống bạn lên những huyện miền núi có nhiều ao hồ . Ở tây ninh thì mình chịu ko biết còn ngoài Bắc muốn kiếm giống tầm tháng 5-6 sẽ có nhiều hơn . Mình cũng khoái con này lắm Tương lai mình cũng sẽ nghiên cứu về nó . Hè nhất định sẽ đi công du một chuyến kiếm ít giống vê nghiên cứu

Cà cuống không nuôi được đâu..nhưng tinh dầu cà cuống người ta lại tổng hợp được
bạn thử kiếm trên gu gờ...vấn đề này báo chí viết nhiều rồi

Chào bạn Anh long,nuôi cà cuống là cùng sở thích của mình rồi ,bạn ở tây ninh huyện nào đấy,tỉnh tây ninh là quê hương đấy.Đang nuôi thử nghiệm đây , bạn vơi HỒ NHÂN LONG,và TRƯƠNG ANH THƯ là người trong nhà với nhau không?
nếu phải thì bạn hỏi HỒ NHÂN LONG hay TRƯƠNG ANH THƯ ,sẽ nói về mình cho bạn hiểu,và con cà cuống nhé,nếu không phải thì cho mình xin lổi nha, tên mình là TRƯỜNG XUÂN VŨ đó
---------------

Last edited by a moderator:
<HR style="COLOR: #e1e1e1" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->Cà cuống không nuôi được đâu..nhưng tinh dầu cà cuống người ta lại tổng hợp được
bạn thử kiếm trên gu gờ...vấn đề này báo chí viết nhiều rồi

google vào báo chí là chuyện khác xa thực tế
Cỏ rất nhiều người đã nuôi thử với quy mô nhỏ con này và đã nuôi được . Diễn đàn agriviet có vài người nuôi thành công rồi.
xem trên youtube tụi tây nuôi đầy . Chỉ có VN mình là chưa có trại quy mô lớn thôi bác

giá tri của cà cuống là tinh dầu của nó có mùi đặc biệt. ngoài ra cà cuống chưa thấy có giá trị trên dinh dưỡng hoặc dược tính. do đó nuôi chúng để lấy tuyến dầu sẽ không kinh tế bằng..tổng hợp tinh dầu bằng hóa chất...
tui tây là đám xạo nhất , và cũng thực tế nhất trần gian...treo đầu dê bán thịt chó là đám tây nhiều nhất...
Người tổng hợp được tinh dầu cà cuống lại chính là người VN ( việt kiều)

He he nói vậy là Bác chưa ăn cà cuống bao giờ rồi . Thịt nó ngon lắm đấy

Anh Rể nuôidế làm đầu bếp ở khách sạn 5 sao deawoo cho biết loại tinh dầu tổng hợp ko được người tiêu dùng ưa chuộng vì mùi hắc của nó. Giá của nó chỉ hơn 100.000/Lọ . Trong khi nếu là cà cuống xịn giá cùng thể tích tương đương lại gấp 4 lần

Nếu nuôi một con vật mà có đến 2 sản phẩm có giá trị : THỊT _ TINH Dầu ... thì cà cuống là vật nuôi rất triển vọng là đằng khác . Nó là niềm mơ ước của nhiều người đó Bác . Tại bác ko làm về chăn nuôi nên bác nghĩ nó ko có giá trị thôi . Người lọc lõi sành sỏi như Xuan Vu tiền bối ko đánh giá nhầm về cà cuống đâu
[

mình đã nuôi cà cuống từ năm 2007 rồi nhưng chưa thành công,nuôi con trưởng thành bắt từ tự nhiên về rất dễ,cà cuống ăn rất ít đặc biệt về mùa đông hầu như không ăn gì,nhưng khi trứng nở ra con nhỏ chỉ được vài ngày chết hết không rõ nguyên nhân

Em mới nuôi thôi,nhưng em có đến 1 chổ ở LONG AN xem thấy có nuôi rất nhiều trong hồ, nhưng bác chủ nuôi nói, bác nuôi thưa thành công cho mấy nên chưa nói cho em biết gì hết,bác này nói nếu thành công năm sau sẽ cho em biết cách nuôi sinh sản , em phải chờ rất lâu em rất buồn ace nào có biết kỷ thuật nuôi cà cuống xin chỉ em ,em cám ơn

Con này ở Đồng bằng giờ hiếm lắm vì môi trường ô nhiễm nó chịu ko nổi ,bên cạnh đó ko có thức ăn tự nhiên cho nó nữa vì vậy muốn kiếm giống bạn lên những huyện miền núi có nhiều ao hồ . Ở tây ninh thì mình chịu ko biết còn ngoài Bắc muốn kiếm giống tầm tháng 5-6 sẽ có nhiều hơn . Mình cũng khoái con này lắm Tương lai mình cũng sẽ nghiên cứu về nó . Hè nhất định sẽ đi công du một chuyến kiếm ít giống vê nghiên cứu
Nếu bác cần giống thì lên đây nhé: Viện nghiên cứu nuôi trồng thuỷ sản 1, Đình Bảng, Từ Sơn, Bắc Ninh. ĐT:<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CNGUYEN%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]04.8785756 Chúc bác may mắn![/FONT]

Nếu bác cần giống thì lên đây nhé: Viện nghiên cứu nuôi trồng thuỷ sản 1, Đình Bảng, Từ Sơn, Bắc Ninh. ĐT:<META name=ProgId content=Word.Document><META name=Generator content="Microsoft Word 11"><META name=Originator content="Microsoft Word 11"><LINK rel=File-List href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CNGUYEN%7E1%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><STYLE> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </STYLE>[FONT=&quot]04.8785756 Chúc bác may mắn![/FONT]

Cảm ơn anh . Ko biết anh làm ở viên nghiên cứu hay anh search google
Năm ngoái em ,anh minh phương và nhiều nhiều người khác nữa gọi về số đó có thấy bán đâu anh ...

Tôi search web đấy, Tôi có người nhà gần đó,để chiều xem thực hư thế nào rồi báo anh sau.

Hồi nhỏ tôi hay dc ăn cà cuống do mẹ đi làm đồng bắt dc.Thịt của nó rất thơm và ngon.Chẹp chẹp!

Cà cuống bạn nuôi đẻ và nở được ra con
là thành công lớn lắm.

Con cà cuống nở ra rồi chết hết có lẽ
bị đói ăn. Bạn phải cho nó ở ao nhỏ,
cạn, có nhiều cỏ năn lác, bèo, rong mọc
và có nhiều cá và tép nhỏ cho nó ăn.
Đừng có cá lớn, vì nó sẽ bị cá ăn hết.

Bạn nên vào các trang "cá cảnh" để tìm
hiều nuôi các con bọ nước, tép nhỏ, và
cá nhỏ, để làm mồi nuôi cá cảnh. Những
con này cũng làm mồi cho cà cuống con.

Back