Cho e xin ý kiến về chuyện chăn nuôi

• Thread starter OoONCTOoO
  • Ngày gửi
Hiện e là học sinh ở An Giang có sở thích chăn nuôi nên muồn xin ý kiến các bác nên nuôi con gì vào thời điểm này là thích hợp nhà e hok có đất vì nhà ở gần trung tâm vốn đầu tư chỉ có 1tr nên nhờ các bác giúp e nên nuôi con gì lãi thì e cũng hok cần nhiều vì h e chỉ muốn nuôi với quy mô nhỏ cho có kinh nghệm rùi mới bắt đầu kinh doanh mong các bác giúp đở dùm 1 ngày e chỉ rảnh từ 12h-->tối buổi sáng phải đi học rồi bác nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với e thaks các bác

Mua 50 gà về nuôi chơi đi em... chứ vốn có 1 "chai" thì ít quá..!!

Làm gì với 1tr

- Bạn có 1tr thì hơi căng, như bác trên có nói mua 50 con gà con về nuôi thấy có vẻ 1 lý.

Em,
Tui đọc đi đọc lại bài em tới ba bốn bận, là bởi tui quý em. Mong em dùng chăn nuôi như một môn vừa giải-trí vừa thực-hành kinh-nghiệm sau giờ học. Chúc em học tốt.
Em, với chỉ một triệu, mà lại không có chỗ rộng, thì ý-định chăn nuôi của em quả thật là thiếu trước hụt sau. Mà chuồng trại sơ-sài thì dễ bị mất trắng lắm! Trước, tui làm trại vịt tui chắc-chắn lắm. Vậy mà trong chỉ 1 đêm, tui bị mất trắng 600 con vịt. Bị mất trắng về một con vật mà tui không bao giờ ngờ. Đó là con chồn!
Hay tui đề-nghị em, nếu em thích, thì em xin học nghề nuôi cá kiểng với bác binh_dan của Diễn-đàn mình.
Chúc em may-mắn, và nhớ đừng mê nuôi quên học-hành.
Thân.

nuôi chim

Chào ban!
Với số vốn bạn có ( 1 triệu) thì tui nghĩ bạn nên nuôi chim cảnh hoặc cá cảnh
bạn không có nhiều thời gian => phải nuôi con gì cần ít thời gian chăm sóc=> chim,cá cảnh
vốn quá ít(1 triệu)=> nếu nuôi những sản phẩm mà có giá chung,bán theo giá thị trường thì..từ lỗ đến bị
thương.
=> nuôi chim hoặc cá cảnh.Chăm sóc ít thời gian,cố gắng làm đúng kỹ thuật là ok. Điều đặc biệt là khi bán
không có giá chung:wub:.Vì mỗi người 1 sở thích về thẩm mỹ, tôi trả 500k nhưng người thích có thể trả
2 triệu:huh:
Thêm cái nữa là muốn nuôi thì mua lồng hoặc bể cá đúng quy cách con vật về là xong không cần đau đầu
vấn đề chuồng trại:huh:
cố lên bạn. Sau này thời gian và tiền bạc thoải mái hơn thì làm cái lớn hơn.

thask các bác nhiều nếu nuôi chim thì e nên nuôi loại nào bìm bịp có thể nuôi hok e thấy con đó đẹp mà bổ nữa nếu bác nào có nuôi thì cho e xin 1 ít kinh nghiệm

Back