cho em hỏi cây này là cây gì

• Thread starter lê hữu hoàng
  • Ngày gửi
khoảng 2-3 năm trước em có gieo 2-3 hạt giống cây này lấy từ quả ló.nhưng bjo còn mỗi cây.quả ăn rất ngon ngọt.nhưng ko biết tên là cây hay quả gì.bác nào biết cho em xin tên cây và một vài hình ảnh của cât trưởng thành.em cảm ơn

ko bác nào biết cây này ạ

Hình như trái nó được gọi là hồng nhung đúng không ?
Trái có mấy hột và thịt trái màu vàng nhạt rất thơm và ngọt bên ngoài vỏ trái nhiều lông nhung ?
Tên cây tôi cũng không biết nhưng ở huế có vài người trồng . Có điều tại sao nó không được trồng nhiều rồi đem bán mà trái này đem ra bán cũng ít người mua họ để rụng đầy sân . Hình như nó phải 25 năm mới ra trái nhiều thì phải .

Trái có mấy hột và thịt trái màu vàng nhạt rất thơm và ngọt bên ngoài vỏ trái nhiều lông nhung ?
Tên cây tôi cũng không biết nhưng ở huế có vài người trồng . Có điều tại sao nó không được trồng nhiều rồi đem bán mà trái này đem ra bán cũng ít người mua họ để rụng đầy sân . Hình như nó phải 25 năm mới ra trái nhiều thì phải .
nghe bác tả trái thì đúng rồi đó bổ ngang trái thì giống trái táo mèo.
chính xác đó là cây rau giấp cá, chuyên ăn sống...:D
bác troll nhau quá. :v
cũng chả biết cây gì để mà tìm trên google cơ

á đù.không khéo chưa kịp lớn thì bị tôi pheng rồi ý chứ :v.

lếu có ảnh của cây trưởng thành chụp cho mình xin mấy tấm :)
Nó chậm lớn và khi lớn chừng 15 năm là nó ra hoa nhưng khó có trái và đợi chừng 5 năm nữa thì nó có trái .
Nó chậm lớn hơn cây thị . Nếu ghép cành thì 5 năm là có trái .
Không ảnh .

Nó chậm lớn và khi lớn chừng 15 năm là nó ra hoa nhưng khó có trái và đợi chừng 5 năm nữa thì nó có trái .
Nó chậm lớn hơn cây thị . Nếu ghép cành thì 5 năm là có trái .
Không ảnh .
hay đấy thôi kệ bó nó để đấy nó sống thì đến già nhặt trái.thank bác nhá

bác có giống không cho e xin vài hạt
em còn chưa biết là cây gì.đợt trước nhà mua quả về ăn thấy ngon lên gieo mấy hạt giờ còn đc đúng một cây đấy thôi chứ ko có hạt hay biết tên cây nó là cây gì đâu

Back