Cho em hỏi gà phân bị trít hậu môn?

• Thread starter duyhuan
  • Ngày gửi
Gà của em 3 ngày tuổi một số bị chết thì thấy đa số bị dính phân trít hậu môn ko biết bệnh gì?Em đang cho uống kháng sinh amoxcilin.Nhờ các anh chỉ giúp?Cám ơn các anh nhiều?

nếu phân dính xung quanh hậu môn có màu trắng thì là thương hàn bạn thử dùng colistin hoặc là oxytetracylin xem co cải thiện dc hok tốt nhất nên cho thêm men tiêu hóa và electrolyte giúp hấp thu tốt hơn và không bị mất nc:huh:

lếun đúng như ban kể thì 99% là bệnh Salmonella ở gà con bệnh lày cũng không khó trữa đâu bạn bạn có thể dùng kháng sinh
tetracycline 150-600 mg/kg thể trọng, trong 10 ngày
Neoteso1 100mg/kg thể trong 3-5 ngày [pha nước hặc trộn thức ăn]
genta-costrim 1g/10kg thể trong 3-5 ngày[ pha nước hặc trộn thức ăn]
hặc có thể dùng AMPICOLI
à bạn phải cho gà uống thêm thuốc bổ b-complex .vitamin c
chúc bạn thành công'' thân

Chan Nuoi

Sử dụng những kháng sinh như trên, bạn có thể cắt lông vùng hậu môn. Đơn giản nhưng rất hiệu quả!
thank!!!!!!

Sử dụng những kháng sinh như trên, bạn có thể cắt lông vùng hậu môn. Đơn giản nhưng rất hiệu quả!
thank!!!!!!

đúng vậy gà nhà mình cũng bị như thế và mình cạy hết phân dính ở hậu môn rồi cho uống thuốc là khỏi làm cái lày hơi ngại đấy bạn phải chịu khó một chút ,chúc bạn thành công''thân

Cám ơn các anh nhiều!Em đang cho uống thuốc newecoli(thành phần có colistin)chửa tiêu chảy,chất điện giải,men tiêu hao sống.Ko biết có được ko?Cho em hỏi là kháng sinh có mấy loại và thành phần tác dụng có giống nhau ko?Cho em hỏi có nên pha nhiều loại kháng sinh vào nước chung 1 lần cho uống ko?ví dụ như pha chung colistin,tilosin,amoxcilin.

bạn có thể xài amox+colistin hoặc mua sẵn ngoài tiệm có bán đó hok cần phải mua nhìu thứ đâu gà con tốt nhất nên thêm men tiêu hóa và điện giảiB)

Cám ơn các anh nhiều!Em đang cho uống thuốc newecoli(thành phần có colistin)chửa tiêu chảy,chất điện giải,men tiêu hao sống.Ko biết có được ko?Cho em hỏi là kháng sinh có mấy loại và thành phần tác dụng có giống nhau ko?Cho em hỏi có nên pha nhiều loại kháng sinh vào nước chung 1 lần cho uống ko?ví dụ như pha chung colistin,tilosin,amoxcilin.

ga của bác tnh hình xao rồi đã khỏi trua

Back