Hỏi đáp cho em hoi nhiet ke

các bác cho em hỏi nhiệt kế kẹp lách trẻ con có đo được nhiệt độ trong chuồng gà không hay là nhiệt kế khác vậy các bác

Last edited:
các bác cho em hỏi nhiệt kế kẹp lách trẻ con có đo được nhiệt độ trong chuồng gà không hay là nhiệt kế khác vậy các bác
nhiệt kế thủy ngân của nghành y tế là loại chuyên dụng để đo nhiệt độ cơ thể con người .loại này khi tia thủy ngân đạt đến chỉ số nhiệt độ cần đo sẽ dừng lại và không tụt xuốn khi nhiệt độ thấp hơn.vì ở bầu chứa thủy ngân được thiết kế 1 cái eo đặt biệt không cho thủy ngân tụt xuốn . muốn thủy ngân tụt xuốn phãi dùng tay dủ mạnh vài lần.
đo nhiệt kế chuồn gà hay môi trường trang trại em sử dụng nhiệt kế rượu quỳ. hay thủy ngân loại lớn cho dể quan sát.
nếu có điều kiện em dùng loại này sẻ ok hơn . đo được cả nhiệt độ và ẩm độ.

Nhớ hồi nhỏ mình lấy cái nhiệt kế, nó có cái phần thuỷ ngân đen đen ở dưới mà mình cứ tưởng là sắt để vặn ra, vặn mãi ko đc nên lấy răng vặn mạnh ai ngờ bể nút lun thuỷ ngân, có vài hạt nó rơi xuống nền và tan thành nhiều hạt nhỏ, zui thiệt

đo nhiệt độ chuồng gà cũng chính là đo nhiệt độ môi trường không khí bên trong chuồng gà, bạn có thể dùng nhiệt kế thủy ngân đo cũng được, hoặc dùng nhiệt kế điện tử. Còn đo nhiệt độ của gà mái ấp trứng thì phải để nhiệt kế trong hộp nhựa đi kèm của nó mới chính xác. xem thêm bài : các thiết bị đo nhiệt độ trong chăn nuôi gà

lên vala mua đi bác ,50k/ 1 cái.
Dùng nhiệt ẩm kế
Chứ nhiệt kế thủy ngân ko được nhé.

Back