cho em hỏi thuốc này có trị được ruồi vàng hại trái bưởi

• Thread starter hoangnhatgiatrang
  • Ngày gửi
Em thấy quê em có người mua loại thuốc này về xịt nói là ngừa được ruồi vàng hại trái bưởi. Còn làm cho trái lớn hơn đẹp hơn, bóng hơn. Mỗi vụ xịt khoảng 2 lần à. Cho e hỏi là có bác nào đã dùng loại này chưa? Tác dụng như thế nào? Giá bao nhiêu 1 chai? Sử dụng sao cho hiệu quả?

hoạt chất Cypermethrin rất độc đối với ong và cá, nên sài loại này trị ong, ruồi, rầy, rếp sáp đều được, k nên sử dụng thuốc quá nhiều dễ hình thành sự kháng thuốc, đối với cây ăn trái nên cách ly từ 7-14 ngày, nên phun 2 hoạt chất thay đổi cho nhau, vd như Chlorpyrifos Ethyl, Thiamethoxam

Mua
hoạt chất Cypermethrin rất độc đối với ong và cá, nên sài loại này trị ong, ruồi, rầy, rếp sáp đều được, k nên sử dụng thuốc quá nhiều dễ hình thành sự kháng thuốc, đối với cây ăn trái nên cách ly từ 7-14 ngày, nên phun 2 hoạt chất thay đổi cho nhau, vd như Chlorpyrifos Ethyl, Thiamethoxam
Mua 2 loại này ở đâu vậy bác.

bác ra của hàng bvtv kêu người ta bán cho, nhìn hoạt chất có Cypermethrin ấy, mua về mà xịt phòng, nhớ cách ly, hoạt chất này thuộc loại độc loại 2 đó

b thử sài thuốc có hoạt chất cyhalothrin về sài thử, hoạt chất cyhalothrin mình thấy ngon hơn ấy

Bạn mua vài kg phân dơi nguyên chất Ngâm phân rồi lấy nước xịt giống như phun thuốc trừ sâu. Bảo đảm ko loại thuốc nào qua được. Mà lại rất an toàn ko độc hại.

Em thấy quê em có người mua loại thuốc này về xịt nói là ngừa được ruồi vàng hại trái bưởi. Còn làm cho trái lớn hơn đẹp hơn, bóng hơn. Mỗi vụ xịt khoảng 2 lần à. Cho e hỏi là có bác nào đã dùng loại này chưa? Tác dụng như thế nào? Giá bao nhiêu 1 chai? Sử dụng sao cho hiệu quả?

Thuốc này Anh dùng máy phun khói SS150F phun kiểm soát côn trùng gây hại cực tốt. Hiệu quả cao, tiết kiệm thuốc. Hoặc dùng tấm dính côn trùng mầu vàng cũng ok.

thấy trên nhãn để chữ ĐỘC CAO là cũng ớn ớn rồi,bây giờ người ta làm nông nghiệp theo hướng an toàn sinh học rồi sao ko dùng thuốc sinh học đi,đã là hóa học ĐỘC ÍT HAY ĐỘC NHIỀU cũng sẽ còn dư lượng độc tố còn sót lại trong thực phẩm thôi

Back