cho em hỏi vấn đề về vacxin cho gà ti mấy bác ơi

• Thread starter Hoàng Ngọc Quí
  • Ngày gửi
vacxin newcastle bao nhiêu ngày tiêm cho gà được vậy mấ bác

thank bác nhiu nha , tại nhiu lich quá em ko bit áp dung lich nao cho phải . Hehr

Mổi vùng hay mắc một bệnh dịch khác nhau nên khi đã bị vấp họ sợ và chú trọng ngừa bệnh đó nên lịch vacxin cũng khác nhau

vay em ở miền trung , a có cái lịch nào chuan ko a chi giúp em với , không thì a chỉ giúp em tra Google chu e tim mãi thấy nhiều quá a àh

Mình nuôi ít nên làm liều chứ làm hết vacxin thì lấy đâu lời nữa và cũng mệt nữa.
Ở mình tháng 11 hay bị tụ huyết trùng. Mùa mưa bị đậu nên chú trọng mays tháng đó. Mùa Nắng thì ko sợ nên bỏ qua.
H5n1 thì bỏ luôn. Hên xui

hi mình cũng mới nuôi thử 200thôi , nuôi thử đợt đầu lây kinh nghiệm rồi mới dám đầu tư bạn à . Mà sao ga mìh vacxin 4lần, khang sinh , thuốc bổ đầy đủ mà lâu lâu gà cũng bệnh lắc nhắc mệt lắm bạn, thấy vậy chứ mêt lắm , bỏ công ra tí mà gà khỏe mạnh chứ lụi lụi vậy gà mà bênh cái là xót het cả ruột

Hì. Làm nông dân tưởng dễ . chứ cũng vất vả với lại rủi ro cao nữa. Thấy con đường làm giàu mù mịt quá. Trông khá khá cũng khó

vac noi chí phải , mơi nuôi dc dot dau xuat chuong gà dag 110k 1kg dwn ngay xuat chuong ga ha xuong con90k thay nan gi dau nhug danh can rang ma ban chu sao gio , that ko phai de bác ah chua tinh la lo ma co dich cum phát la koi nhu xog

vacxin newcastle bao nhiêu ngày tiêm cho gà được vậy mấ bác
55 ngày là được, mỗi con 1 cc(ml), nếu tiêm nhắc cho gà trưởng thành sau mỗi 6 tháng thì 2cc/con. Nhớ vacine là phải bỏ cục đá lạnh vào, nhưng đừng để trong ngăn đá tủ lạnh vì nó quá lạnh chết vacin, không đc cho ánh nắng chíu vào nữa.

nhỏ lasota vào lúc 3 ngày tuổi
nhắc lại 20 ngày tuổi
35 ngày tuổi chích newcastle
Bác cho em hỏi bác đưa lịch vậy còn bác chí bảo vậy triệt tiêu nhau hết (cơ chế về kháng nguyên va kháng thể) vậy bác cũng có kn nên bác cho ý kiến giờ em rối quá

Bác cho em hỏi bác đưa lịch vậy còn bác chí bảo vậy triệt tiêu nhau hết (cơ chế về kháng nguyên va kháng thể) vậy bác cũng có kn nên bác cho ý kiến giờ em rối quá

thời gian tái chủng phù hợp với kháng thể đặc hiệu vừa mới được cơ thể thích ứng
nên tái chủng để nâng cao hiệu xuất tối miễn dịch

thời gian tái chủng phù hợp với kháng thể đặc hiệu vừa mới được cơ thể thích ứng
nên tái chủng để nâng cao hiệu xuất tối miễn dịch
Bác giải thích rõ tý đc k em ít học mà mê mấy con gà mà vacxin gà ngu quá
Thank bác nhiều

Bác giải thích rõ tý đc k em ít học mà mê mấy con gà mà vacxin gà ngu quá
Thank bác nhiều
hôm nay mình chũng vc
17 ngày sau mới có miễn dịch
vậy 17 ngày sau tái chũng sẽ nâng hệ miễn dịch lên tối ưu
bạn chủng hôm nay nhưng 10 ngày sau gà vẩn có thể nhiễm loại bệnh mà bạn chủng
nhưng đến ngày thứ 17 thì khả năng nhiễm không còn nửa hoặc ít 50% chẳng hạn
vậy tái chủng là ( đưa thêm binh lính của liên hiệp quốc tới irac để để hổ trợ )

hôm nay mình chũng vc
17 ngày sau mới có miễn dịch
vậy 17 ngày sau tái chũng sẽ nâng hệ miễn dịch lên tối ưu
bạn chủng hôm nay nhưng 10 ngày sau gà vẩn có thể nhiễm loại bệnh mà bạn chủng
nhưng đến ngày thứ 17 thì khả năng nhiễm không còn nửa hoặc ít 50% chẳng hạn
vậy tái chủng là ( đưa thêm binh lính của liên hiệp quốc tới irac để để hổ trợ )
Vậy 20ngày làm vc losata và 35ngày sau làm vc new M vậy có cần 18 ngày sau làm lại vc new M k bác
Và tái chủng khoảng máy 3tháng hay 6tháng bác

Vậy 20ngày làm vc losata và 35ngày sau làm vc new M vậy có cần 18 ngày sau làm lại vc new M k bác
Và tái chủng khoảng máy 3tháng hay 6tháng bác
vc new chủng m là cuối cùng xuất thịt
chỉ có gà đẻ mới tái chủng hệ m

Back