• Hỏi đáp Cho em hỏi về con dê bách thảo với ạ...

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 13/4/15

1. vuthanhcanh00 Nhà nông nghiệp dư

Em hiện làm cty có thời gian rảnh dôi từ 14h đên 21h llàem đi ngủ hiện em đang thuê 1nhà trọ rộng dãi có thể chăn nuôi. . Ở đây là khu công nghiệp nên rất nhiều cỏ khi làm về em có thể cắt cỏ cho dê ăn . Em tính nuôi 5con dê nhưng em sợ con dê nó hay kêu bebe cả ngày làm ảnh hưởng tới hàng xóm ... xin được mọi người tư vấn giúp em ... với lại cho em hỏi giá dê giống hiện nay ạ... em tên Cảnh.. ở Yên viên - gia lâm - HN . Sđt 0979101638 .sn90.. cảm ơn các bác ạ...

Last edited: 13/4/15
      Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Phân và nước tiểu của dê hôi lắm, không thể nào nuôi trong phố được đâu.

hoangha49 thích bài này.
    3. nguyengianghi

nguyengianghi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Nuôi dê ở đó bị uýnh chết bạn ơi

4. vuthanhcanh00

vuthanhcanh00 Nhà nông nghiệp dư

Hì. Lam cty Lương thấp em tính làm thêm nông nghiêp có thêm thu nhập nuôi vợ con mà khó quá nhỉ...

5. Vietna

Vietna Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
    6. Xuan Vu

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Phân dê khó làm Biogas.... Nên tìm nuôi con gì , sạch sẽ và giản tiện hơn. Như vài con thú cưng, thú cảnh, chim cảnh... loại ít tiếng ồn và phân ít hôi thối. Chim thú cảnh phải chọn con có đầu ra ổn định. Như hiện nay chim chào mào đang thịnh hành. Có thể nuôi chào mào sinh sản, chọn con hay để làm giống. Hoặc nuôi họa mi sinh sản, chim họa mi vẫn được nhiều người ưa thích. Họa mi tiếng hót to, nhưng không làm phiền vì giọng hót rất hay , nghe cũng dễ chịu. v.. v...

7. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Chỉ sợ tiếng kêu của dê không xử lý được thôi, chứ phân thì chịu khó vệ sinh thì số lượng ít chả ảnh hưởng gì.

8. Vietna

Vietna Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Vậy trên mảnh đất rộng bao nhiêu mét vuông thì có thể làm chuồng nuôi dê được các bác nhỉ ?
      --- @ 17/4/15, Original Post Date: 17/4/15 ---
      Ý là chuồng dê cần cách khu dân cư tối thiểu là bao nhiêu mét ạ ?

Xuan Vu thích bài này.
    9. Xuan Vu

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Bỏ ý định nuôi dê nơi khu dân cư đi cháu trai yêu mến của ta ơi. Con dê nếu có môi trường, điều kiện... thích hợp nuôi chưa chắc có lời . Huống chi cháu trai của ta nằm hoàn cảnh éo le ấy, mà nuôi thì trăm phần khó cháu ạ. Thân tình gởi cháu trai vài lời chân thật
      --- @ 17/4/15 ---
      Ở gần người mùi hôi nước thãi, ở xa người không còn mùi hôi, mà cũng chẳng còn dê đâu mà hôi nữa, vì sao. Vì trộm nó cổng đi rồi cháu trai ơi là cháu trai

hoangha49 thích bài này.
    10. vuthanhcanh00

vuthanhcanh00 Nhà nông nghiệp dư

Cảm ơn các bác đã góp ý với cháu ạ... cháu chuyển sang làm vườn khi rảnh việc cty vậy ...

11. Nguyen thanh chinh

Nguyen thanh chinh Nông dân ngu ngốc

Nghề nghiệp:
      Chăn bò nuôi dê
      Khong biet thi dung co y kien. Ban cu nuoi binh thương khong sao dau. Luu y khi lam chuong ban lam san o duoi dung cat lam nen se khong hoi.con de keu thi khi ban mua de hay chon nhung con hien it keu. Cu cho an day du se chang con nao keu dau. Co thác Mac cu LG minh,0909200917