• Cho em hỏi về kĩ thuật nuôi cá tai tượng !

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 2/3/11

1. Câu đầu tiên em xin chào tất cả anh em trong diễn đàn .Em xin trình bày vấn đề của em là :

-Cách nuôi cá tai tượng đẻ
      -Phân biệt đực cái
      -mình có thể cho đẻ nhân tạo được không ?
      -nuôi cá bột như thế nào ?

Hiện cá em đã lớn và đẻ được 1 lần rùi nhưng k nở dc nhiều or là khả năng sống thấp quá không bít cho con nó ăn j .Em xin hết cám ơn mấy anh comment cho em trước .

Đang tải...
    2. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      em thì không rành về mấy loài nước ngọt lắm....search giùm bác mấy dòng để bác xem thử có giúp ích được gì không.....

3. bác chỉ em em xin cám ơn nhưng sao cái dòng cuối cùng ấy không để nguồn từ đâu hết , bác có thể share cho em web đó k , không có web chuyên về cá tai tượng nhĩ chắc e pải qua cần thơ or về mấy tỉnh chuyên về thủy sản giúp đỡ quá .Dù sao cũng cám ơn bác .

4. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      do code của web agrivet nó vậy đó....bài này trên vietlinh đó bác....

5. um tks bác

6. vi ngay mai

vi ngay mai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      chào haiduongtv2009 bạn ở quân 7 vậy bạn có biết chổ nào bán giống cá bống tượng trong khu vực TP HCM ,Long An thì chỉ giúp mình với thank bạn !!

7. duchuy100386

duchuy100386 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      Bạn vingaymai có phải bạn học trường nông lâm phải không?Nếu đúng bạn học trường nông lâm bạn xuống trại thủy sản của trường hỏi anh Liêm. anh cung cấp giống cá bống tượng đó.các tỉnh trong miền nam này đa phần lấy giống cá bống tượng từ chỗ ảnh đó

8. vi ngay mai

Nghề nghiệp:
      nong dan
      mình có quen với liêm cùng ngành luôn mà nhưng hiện tại thì liêm chỉ có ếch thôi không có cá bóng tượng. mình cũng thường xuyên lui tới trại thủy sản nhưng có bao giờ thấy cá bóng tượng đâu??

9. duchuy100386

duchuy100386 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thủy sản
      hehe trại trường không có đâu.Mình nghe thằng bạn nói ảnh có làm giống ở Tiền giang thì phải.Anh vẫn giới thiệu cho thằng Bạn mình đi quản lý ao cá bống tượng của người ta do anh cung cấp giống mà.Bạn học năm mấy rùi?

10. vi ngay mai

Nghề nghiệp:
      nong dan
      mình ra trường rồi bạn !!chắc là sư phụ ngọc dặn không được nói nhiều đây mà , mình không phải đệ tử ruột nên có nhiều chuyện mình không được biết !