Hỏi đáp CHO EM XIN BẢN THIẾT KẾ VÀ HOẠCH TOÁN CHI PHÍ LÀM CHUỒNG TRẠI NUÔI 150 CON BÒ

Trước tiên em xin cảm ơn mọi người đã ghé thăm topic này và nếu đã ghé qua xin mọi người cho em xin vài ý kiến về hoạch toán chi phí xây dựng chuồng trại và bản thiết kế nuôi 150 con bò.
hiện nay em đã có khoảng 20ha đất tại miền bắc đang muốn thiết kế 1 trang trại tổng hợp trong đó có trại nhỏ bò với khoảng 150 con bò nuôi khoảng 1 năm mới xuất bán. Liệu mình xây dựng chuồng trại như thế nào để có thể cho bò phát triển 1 cách tốt nhất, thoải mái nhất. mùa nắng có thể tránh nóng, mùa lạnh có thể tránh rét (úng và khô hạn em ko nói vì cái này em chủ động được). em rất mong các bác có thể tư vấn giúp em khoản này, em xin chân thành cảm ơn...!!!

Một hình máng ăn thì cho bò ăn xong dọn máng và bơm nước vào máng cho bò uống, máng chuồng bò nhỏ thì thức ăn thừa quét lên giữa máng nổi cao và bơm nước cho bò uống, uống xong tháo nước đi lại gạt đồ ăn xuống. Như thế máng ăn được rửa hàng ngày và đỡ công

Loại hình nuôi nào đạt hiệu quả cao phụ thuộc vào đặc điểm và thế mạnh từng vùng, phụ thuộc vào thế mạnh của chủ đầu tư nên chưa nắm rõ thì chưa tư vấn được. Nuôi bò dễ nhưng cũng rất khó, không phải cứ có tiền là làm tốt được, con bò cũng phù hợp với các loại quy mô, 10 triệu cũng làm được mà 10 ngàn tỷ cũng chưa thừa. Liên lạc mình số 0901469888 và qua Hưng Yên thăm quan trao đổi dễ hơn
Hiện giờ em hết vốn nên đang tập chung nuôi lợn, nhưng sau này chắc chắn sẽ nuôi bò sinh sản mặc dù chỉ làm quy mô nhỏ vài con hoặc vài chục con nhưng em vẫn muốn học hỏi kinh nghiệm. Mong 1 ngày được đến tham quan mô hình của bác :)

cái này bạn làm sao cho mình ở được thì nó ok thôi,chuồng hướng đông lấy nắng sáng tránh nắng chiều,

Mình đang cung cấp vật tư cho 1 công trình của Vinamilk làm chuồng bò ở Tây Ninh , có bản vẽ cụ thể về chuồng bò , nếu bạn cần tham khảo thì mail cho mình , đc : thanhviennsh@gmail.com
xin lỗi vì k đưa số dt lên đây được

cảm ơn anh. em muốn hỏi cái chuồng nuôi khoảng 150 con bò mình xây thế nào, hoạch toán nó bao nhiêu :D? vậy là em vẫn phải mong đợi thêm cmt của các anh thêm nữa. em xin cảm ơn
ban cho hoi la khi ban lam chuong nuoi trau bo kinh phi du toan khaong bao nhieu tien trêm m2 ak mik dang tham khao mo hinh nuoi trâu mong dc bạn xhia sẻ
»
chao bạn cho mik hoi mik dang co kế hoach chăn nuôi trâu bo . cho mik hoi chi phi lam chuông trại dự toan khoang nao nhiu tiên /m2 ha bạn và mỗi con trâu khoang bao nhiu m2 cam on bạn mong dc bạn chia sẻ

Back