cho em xin công thức pha trộn thức ăn

dạo này gà em cảm thấy chậm lớn,còi coc.hiện em đang pha gạo lức +thức ăn hỗn hợp cho ăn,khi cho ăn e thấy gà chỉ lựa gạo mà ăn ít ăn thức ăn nên chậm lớn.gà gàn 2 tháng mà chỉ đc khoẳng 600g :wacko:
+em tính trộn thêm cám heo cho gà ăn liệu có đc ko
+các a cho em xin công thức pha trộn thức ăn thúc nó mau lớn nói chung là bí quyết chia sẽ cho e và các ace trên diễn đàn mới tập tành chăn nuôi như em.
em chân thành cảm ơn:6^::6^:(sẽ hậu tạ sau :lol:)

bạn mà trộn cám hỗn hợp với gạo lức thì gà chọn gạo ăn là đúng rùi. bạn nên để nguyên thức ăn hỗn hợp hoặc bạn trộn cám đậm đặc với cám gạo và bắp nghiền, không có bắp nghiền thì bạn trộn tấm thay bắp chứ để gạo hạt to gà nhặt gạo mà bới cám đi không ăn.
về các loại cám mình hay trộn hiện nay là:
- Gà từ 1-30 ngày tuổi: cho ăn cám hỗn hợp
- Gà từ 30-65 ngày: trộn cám đậm đặc 35% + bắp nghiền 45% + cám gạo 20% thêm 0,5 kg men tiêu hoá và bcomlex
- Gà từ ngày 65-90 ngày : trộn cám đậm đặc 35% + bắp nghiền 45% + cám gạo 20%, thay men tiêu hoá bằng thuốc vỗ béo + bcomlex.
chúc bạn thành công
Gà đẻ thì trộn tỉ le nhu the nao với cám dam đặc

Đậm đặc heo ăn tốt hơn đậm đặc gà nhiều nhưng chỉ tối đa là 10% thôi gà sẽ rất nhanh lớn và mượt lông còn trộn nhiều wa thì cho tác dụng ngược lại mà đậm đặc heo cũng tùy từng loại nữa

Vừa rồi đặt thử mấy thùng gà lượng huệ hp. Bắt gà rồi mới xem kỹ thông tin gà nuôi 4 tháng trong khi chỉ còn hơn 3 tháng nữa tết sợ k kịp. Hôm qua đc 2 tháng 10 ngày bắt thử 1 con thịt, cân đc 1.9kg, hên quá. Gà cho ăn đậm đặc gà trộn lúa, bắp + khoáng và vitamin

Vừa rồi đặt thử mấy thùng gà lượng huệ hp. Bắt gà rồi mới xem kỹ thông tin gà nuôi 4 tháng trong khi chỉ còn hơn 3 tháng nữa tết sợ k kịp. Hôm qua đc 2 tháng 10 ngày bắt thử 1 con thịt, cân đc 1.9kg, hên quá. Gà cho ăn đậm đặc gà trộn lúa, bắp + khoáng và vitamin
Bác sử dụng đậm đặc gà của hãng tacn nào vậy?
Bác trộn ti lệ như thế nào vậy ??

Toi nuoi ga su dung cam dam dac.tren bao bi co ghi cong thuc tron.co the thay the bap bang lua thi co du chat k?

Back