cho em xin công thức pha trộn thức ăn

e tới trẠi gà đông tảo mua mà s mà nòi đc a. nó mà nòi e xún đốt trại đó :))) đùa thôi e tham khảo hết rồi mới mua 20 pé 1 tháng . lứa đầu tiên e nuôi thử để lấy kn hy vọng sẻ tôt .
ok, đông tảo vẫn đá nhau
mà đâu ra có ko đấy?
tui co nui, cũng khỏe, mà ăn qwá, 4tháng 1.7kg
sao ban ko mua ga con đỡ tiền?

ok, đông tảo vẫn đá nhau
mà đâu ra có ko đấy?
tui co nui, cũng khỏe, mà ăn qwá, 4tháng 1.7kg
sao ban ko mua ga con đỡ tiền?
do tình hình e làm lứa đầu tiên nên chưa có kn gì nhiều nên mua thử gà 1 tháng xem nó như thế nào và dể mắc những loại bệnh nào với ăn cái gì mau lớn . ( trc e nuôi gà tre số lượng nhỏ ) nên chưa coa kn cho loại gà này . giờ đang tò mò học hỏi . giờ nếu đc thì về mở rộng và nuôi gà con thôi. e ở đaklak ông a ở đâu

kytaimientay

Nghiệp dư
do tình hình e làm lứa đầu tiên nên chưa có kn gì nhiều nên mua thử gà 1 tháng xem nó như thế nào và dể mắc những loại bệnh nào với ăn cái gì mau lớn . ( trc e nuôi gà tre số lượng nhỏ ) nên chưa coa kn cho loại gà này . giờ đang tò mò học hỏi . giờ nếu đc thì về mở rộng và nuôi gà con thôi. e ở đaklak ông a ở đâu
chúc bạn thành công
ah, vĩnh long+trà vinh. 2 chốn đi về

chúc bạn thành công
ah, vĩnh long+trà vinh. 2 chốn đi về
4 tháng đc 1kg7 e thấy cũng đc rồi . lúc e bắt về có đc 400g mà sáng nay e dọn chuồng phát hiện 1 số e bị sưng ức gần bầu diều k biết bị gì vậy a

Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu ViNa Đại Việt
Chuyên cung cấp các sản phẩm chính bao gồm: Bã cải ngọt, Bã cải đắng, Bã dừa, Bã cọ, DDGS, Bã nành, tinh bắp, cám gạo, bắp, lúa mì, đậu nành hạt, cám mì viên, cám mì mịn, mì lát, DCP, Lysine…
SĐT: 0947 121519 (Mr.Tuấn)
Email: dntuan@vinadaiviet.com

bạn mà trộn cám hỗn hợp với gạo lức thì gà chọn gạo ăn là đúng rùi. bạn nên để nguyên thức ăn hỗn hợp hoặc bạn trộn cám đậm đặc với cám gạo và bắp nghiền, không có bắp nghiền thì bạn trộn tấm thay bắp chứ để gạo hạt to gà nhặt gạo mà bới cám đi không ăn.
về các loại cám mình hay trộn hiện nay là:
- Gà từ 1-30 ngày tuổi: cho ăn cám hỗn hợp
- Gà từ 30-65 ngày: trộn cám đậm đặc 35% + bắp nghiền 45% + cám gạo 20% thêm 0,5 kg men tiêu hoá và bcomlex
- Gà từ ngày 65-90 ngày : trộn cám đậm đặc 35% + bắp nghiền 45% + cám gạo 20%, thay men tiêu hoá bằng thuốc vỗ béo + bcomlex.
chúc bạn thành công
Gà đẻ thì trộn tỉ le nhu the nao với cám dam đặc

hopga

Tập sự
Đậm đặc heo ăn tốt hơn đậm đặc gà nhiều nhưng chỉ tối đa là 10% thôi gà sẽ rất nhanh lớn và mượt lông còn trộn nhiều wa thì cho tác dụng ngược lại mà đậm đặc heo cũng tùy từng loại nữa

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH