Cho gà ăn cả đêm có tốt không?

• Thread starter chiphoi113
  • Ngày gửi
Các bạn ơi góp ý hộ mình với nha.Thắp điện sáng cả đêm cho gà ăn có tốt hơn không?hay phải để cho gà ngủ thì tốt hơn.Như thế nào là hợp lý nhất mong cac bạn tư vấn rõ giúp mình về vấn đề này với nha. cảm ơn các ban.

-cái này thì mình có ý kiến gà ta lai gà pt thì 3-3.5 tháng là bán được rồi, chứ gà ta rặc ròng thì phải 4 tháng hơn mới bán được(cách gọi gà ở các địa phương khác nhau chứ ở địa phương mình gà ta là loại gà nòi, gà chọi và gà đòn)

-bạn ở đó gà bán có giá ghê chứ ở mình hiện h gà ta mái giá có 80nghin/kg gà trống thì 70-75nghin/kg nuôi như ông kia cho an khủng như vậy thì lỗ chắc.
em thấy các bác chém gió gê quá em cũng theo đà nói theo
lếu nói về sự phát truyển ở gà thì con rất nhiều lý gio
thứ nhất con giống
thứ hai thức ăn
thứ ba môi trường ,thời tiết
lếu gà ta thuần chăn nuôi theo kiểu dân dã thì phải 5 tháng chở lên mới bán thịt được nhưng gà ta thuần chăn nuôi theo kiểu ăn cám công nghiệp thì sẽ nhanh lớn hơn một tháng
còn về gà ta lai chăn nuôi theo kiểu ăn cám công nghiệp thì chỉ 3 tháng là có thể bán được nhưng lếu gà ta lai chăn nuôi theo kiểu dân dã thì sẽ chậm hơn một chút ( 15 ngày)
mong các bác hiều nhau hơn và đừng chém gió quá mạnh nữa ,em ngồi ở giữa cứ toát mồ hôi hoài

Em hông biết nhưng gà ta ở chỗ em. giá hiện tại là 110.000 1kg. tết thì khoảng 120.000 đến 130.000 gà cựa là gà già thì là 160.000 đến 170.000 1 kg cứ nuôi ăn thẳng thì hết đến tầm đó còn như bác nói thì gà ta ở chỗ bác là loại nào em không rõ...bọn em cứ nuôi bán tết thì tầm từ 5 tháng 7 âm lịch đến 20 tháng 7 bắt gà con đến tết.. trọng lượng con lớn được hơn 3kg con nhỏ thì là 2,5 kg còn đâu em chịu...con gà trống được gần 300.000 nghìn chi ăn thẳng + giống thì mỗi em được hơn trăm 1 chút. Vì vây em chỉ nuôi gà trống thôi. không nuôi gà mái.! còn nếu ăn như của bác thôi thì mấy mà em trở thành đại gia...!

quan điểm riêng cá nhân:
- nên cho ăn đêm.
- nhưng không phải cả đêm, mà có thời gian, ví dụ cho ăn từ 9 tới 12 giờ đêm, sau đó cho gà không chong điện nữa.

quan điểm riêng cá nhân:
- nên cho ăn đêm.
- nhưng không phải cả đêm, mà có thời gian, ví dụ cho ăn từ 9 tới 12 giờ đêm, sau đó cho gà không chong điện nữa.

Nếu bác nuôi ít thì được, còn nếu nuôi số lượng nhiều, ban đêm gà đã quen việc có ánh sáng đèn, bác tắt ngang là chúng sẻ "biểu tình" liền lập tức đó! Thử xem!?!

ông đi lên nàm giầu này nói đúng rồi. chắc nà chén thịt gà cũng kha khá rồi đây? nhưng mà gà nuôi mà cứ thấy lớn mà chưa đủ tháng thì thịt gà đâu có ngon mà đã không ngon thì ai mua? và nếu có mua thì giá gà cũng rẻ hơn nhiều so với gà đủ tháng.

Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình,nhưng thực sự mình không đồng tình quan điểm của bạn được.
Thứ 1: nếu nuôi gà trong 6 tháng mới xuất được chắc mình sẽ không giám nuôi,còn về vấn đề điện thì như bạn Vuongthuy11 nói là đúng rồi vì không đáng là bao cả.
Thứ 2: mình không nuôi gà ta,mình nuôi gà pha các loại.
Thứ 3: mình có phải là trang trại gà đâu mà sợ tốn nhân công,mình nuôi co 400 con thôi.Đêm chỉ mất 1 lần cho ăn thôi.
»
Các bác cho e hỏi e nuôi Gà Bến Tre thả vườn và e nuôi được 4 ngày,E Cho Ăn Cả Đêm Và thấy vài con xệ cánh các bác cho e hỏi là tình trạng như vậy là gà con bệnh gì ạ??
Thứ 2 cho e hỏi Gà con nên cho ăn đêm xong rồi tắt đèn cho gà ngủ k gà con e nuôi được 4 ngày rồi????
»
Các bác cho e hỏi e nuôi Gà Bến Tre thả vườn và e nuôi được 4 ngày,E Cho Ăn Cả Đêm Và thấy vài con xệ cánh các bác cho e hỏi là tình trạng như vậy là gà con bệnh gì ạ??
Thứ 2 cho e hỏi Gà con nên cho ăn đêm xong rồi tắt đèn cho gà ngủ k gà con e nuôi được 4 ngày rồi????

»

»

xệ cánh thì mua thuốc úm + thuốc ecoli zí thương hàn zìa cho mà uống đi

Back