CHO GÀ NGỦ TRÊN CÂY

• Thread starter Hải Nam
  • Ngày gửi
Lứa gà này tôi nuôi hơi nhiều, chuồng hơi chật nên gà cứ bệnh lai rai và chết. Tôi đọc trên mạng thấy việc nuôi cho gà ngủ trên cây cũng có lợi. Nhà tôi có nhiều cây điều thấp, lá xum xuê, nhiều cành nhánh. Tôi sốt ruột trước đàn gà chết dần và đã cho 1 số em ngủ trên cây.
Xin hỏi mọi người việc cho gà ngủ trên cây có ổn không. Mùa mưa thì gà ngủ trên cây có được không?

Anh gác cây cho gà ngủ trong chuồng ấy. Cho gà ngủ ngoài vườn nhỡ muỗi nó khiêng đi làm thịt thì sao

Lứa gà này tôi nuôi hơi nhiều, chuồng hơi chật nên gà cứ bệnh lai rai và chết. Tôi đọc trên mạng thấy việc nuôi cho gà ngủ trên cây cũng có lợi. Nhà tôi có nhiều cây điều thấp, lá xum xuê, nhiều cành nhánh. Tôi sốt ruột trước đàn gà chết dần và đã cho 1 số em ngủ trên cây.
Xin hỏi mọi người việc cho gà ngủ trên cây có ổn không. Mùa mưa thì gà ngủ trên cây có được không?
Hay đấy, vườn rộng nuôi được nhiều, không lo dọn dẹp, chỉ sợ trộm thôi :D gà chịu mưa tốt, truocs nhà em cũng nuôi vài con kiểu đấy, thấy không sao, vốn dĨ trước đây nó cũng thế mà

LÀM LỀU NGOÀI VƯỜN CHO GÀ NGỦ ....CĂNG BẠT..ĐỂ CÂY QUE LÊN CHO GÀ NGỦ TẬP CHUNG LẠI...!

xin trả lời bác..nhà e nuôi gà ngủ trên cây chôm chôm..tại nuôi chương đạo tặc nó hốt hết..bác yên tâm gà ngủ trên cây khỏe lắm,lại để trung súng nửa.mùa mưa thì bác đừng nên cho ngủ trên cây.tại mùa mưa năm trc e cho ngủ trên cây nên nó bị rù hết 2/3 đó .tiếc lắm bác ạ

xin trả lời bác..nhà e nuôi gà ngủ trên cây chôm chôm..tại nuôi chương đạo tặc nó hốt hết..bác yên tâm gà ngủ trên cây khỏe lắm,lại để trung súng nửa.mùa mưa thì bác đừng nên cho ngủ trên cây.tại mùa mưa năm trc e cho ngủ trên cây nên nó bị rù hết 2/3 đó .tiếc lắm bác ạ
Mình đã tập cho ngủ được 1 bầy rồi. Bây giờ đang là mùa khô thì thấy ổn. Ở đây không có trộm. Dù sao vẫn tốt hơn cho ngủ chuồng. Lượng phân gà nhiều hôi thối ô nhiễm môi trường kinh khủng, không thể dọn dẹp hằng ngày được nên ớn quá vì vậy gà hay bị bệnh dịch. Có lẽ cho gà ngủ cây là giải pháp mình chọn lâu dài. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.

Ko vấn đề gì bạn nha nhà mình nó năm trên cây hết.mục đích là đỡ phải dọn chuồng bạn dùng vôi bột khử trùng nền cho dễ.tránh vi khuẩn . nếu ngày mưa thì chú ý mấy em nhỏ tuổi thôi chứ lớn đủ lông rồi cho nó tắm càng mát nhé

Ko vấn đề gì bạn nha nhà mình nó năm trên cây hết.mục đích là đỡ phải dọn chuồng bạn dùng vôi bột khử trùng nền cho dễ.tránh vi khuẩn . nếu ngày mưa thì chú ý mấy em nhỏ tuổi thôi chứ lớn đủ lông rồi cho nó tắm càng mát nhé
Cám ơn bạn. Đúng như bạn nói: Không phải dọn chuồng là tiện ích đầu tiên. Hiện nay chúng rủ nhau lên cây ngủ hết. Mưa nó cũng nhảy lên. Từ khi cho gà ngủ trên cây mình thấy gà rất khỏe, dễ nuôi. Nhiều gà quá nên cây điều bây giờ thành "cây gà:.

cho ngủ cây thì tốt rồi, nhưng những lúc muốn làm vaccine thì khá cực

gà ngủ trên cây thì cũng có lợi , nhưng cũng k tránh khỏi dc cái bất lợi !

1.lợi ích của gà ngủ trên cây :
+chỉ có thể áp dụng với nông hộ ,
+đỡ tốn chi phí làm chuồng và dọn quét
+ khả năng tránh " kê tặc " cao
+ tránh được việc cắn mổ khi đi ngủ
+ chỉ có hiệu ích khi áp dụng mùa khô
........................
2. bất lợi của việc gà ngủ trên cây :
+ đối với việc nuôi gà số lượng lớn thì việc cho gà ngủ trên cây đành phải " chào thua "
+ rất kho khăn trong việc làm vacxin
+ mùa mưa gà ngủ trên cây sẽ bị lạnh , dẫn đến bị cảm lạnh ( nhất là những ngày mưa dầm ) - Ôi nguy hiểm quá !!!!

Mình đã tập cho ngủ được 1 bầy rồi. Bây giờ đang là mùa khô thì thấy ổn. Ở đây không có trộm. Dù sao vẫn tốt hơn cho ngủ chuồng. Lượng phân gà nhiều hôi thối ô nhiễm môi trường kinh khủng, không thể dọn dẹp hằng ngày được nên ớn quá vì vậy gà hay bị bệnh dịch. Có lẽ cho gà ngủ cây là giải pháp mình chọn lâu dài. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.
cho ngủ cây mói khó bị trôm chứ ngủ chuồn vô cái là hết bầy
gà còn con nào không chủ tóp

gà ngủ trên cây thì cũng có lợi , nhưng cũng k tránh khỏi dc cái bất lợi !

1.lợi ích của gà ngủ trên cây :
+chỉ có thể áp dụng với nông hộ ,
+đỡ tốn chi phí làm chuồng và dọn quét
+ khả năng tránh " kê tặc " cao
+ tránh được việc cắn mổ khi đi ngủ
+ chỉ có hiệu ích khi áp dụng mùa khô
........................
2. bất lợi của việc gà ngủ trên cây :
+ đối với việc nuôi gà số lượng lớn thì việc cho gà ngủ trên cây đành phải " chào thua "
+ rất kho khăn trong việc làm vacxin
+ mùa mưa gà ngủ trên cây sẽ bị lạnh , dẫn đến bị cảm lạnh ( nhất là những ngày mưa dầm ) - Ôi nguy hiểm quá !!!!
minh bo sung them ne.neu nhu lai den mua sll ma ban leo len cay bat thi cung met do.hihi

Cho gà ngủ trên cây nhưng cho ăn trên mặt đất thì bắt có khó gì!
Khu cho ăn có quây lưới, khi chúng mê mồi thì chỉ cần khoá lại rồi tha hồ mà bắt. kekeke.

Back