Cho Gà uống gì sau khi Vaccin???

• Thread starter Tap_Tanh_Chan_Nuoi
  • Ngày gửi
Gà sau khi mình làm Vaccin thì nên cho uống nước..gì là tốt nhất zay các bác.Bác nào có kinh nghiệm chỉ em zới.Cảm ơn nhiều

theo tui thấy thì có thể cho para_c hoặc anagil-C hoặc thêm các vitamin để tránh cho vật nuôi bị hành

ko hẳn là như vậy bởi vì sau khi tiêm 1 số con có biểu hiện như sốt, ủ rũ, khẹc,... do đó cần sử dụng các thuốc hạ nhiệt bồi dưỡng nhằm tăng sức đề kháng và giảm stress cho gia cầm:cool:

Cảm ơn các bác nhiều, zay mình có thể cho nó uống thuốc phòng bệnh khi vaccin không (gà khỏe mạnh). Nếu không được thì khoảng bao lâu cho nó uống thuốc ngừa được

bác ạ theo kinh nhiệm của em thì dùng vaccin cho gà song thì lên cho gà uống vitamiin C , thuốc điện giải ,đường gluco hặc thuốc bổ khác , vì khi gà dùng vaccin con gà ló mệt hơn lên dễ nhiễm bệnh đặc biệt là gum cho lên phải cho gà uống những thuốc ở chên thì rất hệu quả ,và cái ngày bác dùng vaccin không lên cho gà uống kháng sinh bác lên cho gà uống thuốc phòng 1-2 ngày sau khi dùng vaccin , chúc bác thành công ,thân

Last edited:
Gà sau khi mình làm Vaccin thì nên cho uống nước..gì là tốt nhất zay các bác.Bác nào có kinh nghiệm chỉ em zới.Cảm ơn nhiều
Chào ông anh. Về nguyên tắc chung sau khi sử dụng vaccin, đàn gà thường ăn giảm uống nước nhiều. Lý do chính là gà sốt do phản ứng của Vaccin.
Tước và sau khi sử dụng Vacin nên cho gà uống hạ sốt, cộng thêm Bcomplex, điện giải, men Tiêu Hóa.
:D chúc chăn nuôi thàng công!

Back