cho gà uống rượu tỏi vào mùa lạnh

• Thread starter tlydansolongho@gmail.com
  • Ngày gửi
mình có xem 1 vài thông tin trên mạng thấy cho gà ăn tỏi sẽ có nhiều sức đề kháng nhất là trong mùa lạnh
mình cũng cho gà ăn thử thấy chúng thích ăn lắm
thấy vậy mình làm luôn nguyên chai rượu tỏi, mỗi bữa ăn cho mấy em nó khoảng 1 ly rượu, mấy em ăn no là ngủ ít đi đào bới
Nhưng mình đang phân vân là có nên cho ăn thường ngày không, ăn nhiều gà có bị gì kg bà con,
mong các bậc cao nhân chỉ giúp cho tệ hạ!!!:lol::lol:

mình có xem 1 vài thông tin trên mạng thấy cho gà ăn tỏi sẽ có nhiều sức đề kháng nhất là trong mùa lạnh
mình cũng cho gà ăn thử thấy chúng thích ăn lắm
thấy vậy mình làm luôn nguyên chai rượu tỏi, mỗi bữa ăn cho mấy em nó khoảng 1 ly rượu, mấy em ăn no là ngủ ít đi đào bới
Nhưng mình đang phân vân là có nên cho ăn thường ngày không, ăn nhiều gà có bị gì kg bà con,
mong các bậc cao nhân chỉ giúp cho tệ hạ!!!:lol::lol:

Không sao bác a. nhưng cho liều lượng ít thôi. rượu ngâm tỏi ta là tốt nhất. và ngâm lâu lâu 1 chút

Nhớ hồi nhỏ, Tới mùa đông mình làm 1 chai thủy tinh ngâm rượu gừng+quế+mật ong,,, sau đó chôn xuống đất hoặc cột dây ngâm xuống giếng, uống phê,,, vì ko có ai cai quản

22222222222

xin chao ban. toi cung dang cho ga uong ruou toi day . va toi thay rat tot nhat la ve mua lanh nay. tot nhat la ban cho uong vao ban dem, 2 ngay cho uon 1 lan. khoang 60ml pha trong 10l nuoc cho 200 ga duoi 2thang tuoi hoac 60ml pha cho 10l nuoc cho 100 ga tren 2thang tuoi . cac ngay con lai ban cho uong vitamin va dien giai . rat tot day ban a. giam nhieu chi phi mua thuoc khang sinh day. chuc ban thanh cong

Nhớ hồi nhỏ, Tới mùa đông mình làm 1 chai thủy tinh ngâm rượu gừng+quế+mật ong,,, sau đó chôn xuống đất hoặc cột dây ngâm xuống giếng, uống phê,,, vì ko có ai cai quản

trời uống được ha, nghe mùi nồng quá mà

xin chao ban. toi cung dang cho ga uong ruou toi day . va toi thay rat tot nhat la ve mua lanh nay. tot nhat la ban cho uong vao ban dem, 2 ngay cho uon 1 lan. khoang 60ml pha trong 10l nuoc cho 200 ga duoi 2thang tuoi hoac 60ml pha cho 10l nuoc cho 100 ga tren 2thang tuoi . cac ngay con lai ban cho uong vitamin va dien giai . rat tot day ban a. giam nhieu chi phi mua thuoc khang sinh day. chuc ban thanh cong

cảm ơn những thông tin bổ ích mà bạn đã cung cấp, vậy mình làm thêm vài chai nữa, hihi

Cũng có ý tưởng này nhưng chưa dám dùng, còn chờ các cao nhân chỉ bảo thêm, mình thì giã lấy nước cốt pha cho gà uống. Thấy mùi ghê quá sực cả bình nước :D

Nồng sao, mình ngâm xuống giếng, ngọt mát
mình khui chai rượu ra, nghe mùi muốn ngộp luôn, nói gì mừ uống

Cũng có ý tưởng này nhưng chưa dám dùng, còn chờ các cao nhân chỉ bảo thêm, mình thì giã lấy nước cốt pha cho gà uống. Thấy mùi ghê quá sực cả bình nước :D

lúc đầu mình cũng lo như bạn vậy, nhưng khi cho mấy em nó ăn thấy gà cũng khỏe, và chúng rất thích ăn tỏi

Các bác chỉ em làm rượu tỏi với, bao nhiêu tỏi/1 lít rượu vậy ạ?

mình thì 1lit rượu, thì cứ băm tỏi nhuyễn bỏ vào chai ( cho mau thấm ấy mà) đến khi nào đầy chai kg bỏ nữa thì thôi, khoảng 300g tỏi là dữ lắm, khi nào cho gà ăn thì lắc lên chế vào thức ăn trộn hoặc nước
mình thì cho 1 lần khoảng gần ly rượu nhỏ, vài ngày mới cho ăn 1 lần

Lấy tỏi đập giập để ngoài không khí khoảng 20p rồi pha nước.vắt xát ra cho gà ăn trực tiếp.rải đều ra đất,nó ăn không hết cũng không sao,sẵn sát trùng chuồng trại luôn.nước cho uống vào buổi sáng nhe bạn.vì nước tỏi nóng.uống buổi tối e là làm gà mất ngủ.:lol:

Có nhiều cách sử dụng tỏi cho gà ăn lắm:
có thể tham khảo một số cách sau, ông anh nhà mình cũng dùng.
Nếu dùng với rượu thì có thể tham khảo cách này: ngâm rượu tỏi (30-40g/100ml rượu, 5-6ml rượu tỏi/1 lít nước).
Nếu nơi bạn tỏi nhiều và rẻ thì dùng cách này nha: Phơi khô nghiền thành bột trộn trong thức ăn hàng ngày với lượng 3%.
Hoặc nhanh chóng thì dùng cái này: Tỏi tươi giã lấy nước cho gia cầm uống, xác trộn trong thức ăn (100g/10 lít nước).

Lấy tỏi đập giập để ngoài không khí khoảng 20p rồi pha nước.vắt xát ra cho gà ăn trực tiếp.rải đều ra đất,nó ăn không hết cũng không sao,sẵn sát trùng chuồng trại luôn.nước cho uống vào buổi sáng nhe bạn.vì nước tỏi nóng.uống buổi tối e là làm gà mất ngủ.:lol:

Chuẩn đấy bạn,lứa gà đông tảo trước mình cũng chăm như bạn vậy nhưg ko hiểu sao chúng nó vẫn lăn đùng ra chết ko còn một mống nào lun(..hít..it...)
Nên lứa này mình cứ thuốc tây chơi cho an toàn!

Món này hay lắm nhé, mùa lạnh gà uống rượu tỏi tăng sức đề kháng, đặc biệt giảm CRD rất hữu hiệu. Nhưng ngán nhất là khâu pha nước và rửa bình. Muốn xỉn luôn zạ! :163:

Cho gà uống xong nó có xỉn ko chị Tigon? em sợ nó xỉn quá đánh nhau lung tung, ko kiềm chế được bản thân thì................ôi thôi!
Nhà em có hủ rượu tắc kè+bìm bịp+rắn ko ai uống thì cho gà uống có được ko?
Món này hay lắm nhé, mùa lạnh gà uống rượu tỏi tăng sức đề kháng, đặc biệt giảm CRD rất hữu hiệu. Nhưng ngán nhất là khâu pha nước và rửa bình. Muốn xỉn luôn zạ! :163:

Các bác giúp e với ,gà của e chân bị co quắp ko đứng được ,người rét run ,thở dốc ,bỏ ăn uống

Cho gà uống xong nó có xỉn ko chị Tigon? em sợ nó xỉn quá đánh nhau lung tung, ko kiềm chế được bản thân thì................ôi thôi!
Nhà em có hủ rượu tắc kè+bìm bịp+rắn ko ai uống thì cho gà uống có được ko?

Hong có đâu em, chỉ với tỉ lệ nhỏ xỉn sao được. Chỉ là mùi của nó kinh khủng...khiếp lắm! :023: Nhưng chắc mấy bợm nhà mình ai nhậu được thì không vấn đề gì đâu. Tác dụng của hủ rượu nhà em Tigon hong biết như thế nào nên hong dám chỉ đâu. :143:

rượu này mình có cần pha nước ko hay pha với cái gì? em nghĩ gà ún rượu toỉ được thì rượu bổ thận, tráng..... chắc củng ok chứ?
Hong có đâu em, chỉ với tỉ lệ nhỏ xỉn sao được. Chỉ là mùi của nó kinh khủng...khiếp lắm! :023: Nhưng chắc mấy bợm nhà mình ai nhậu được thì không vấn đề gì đâu. Tác dụng của hủ rượu nhà em Tigon hong biết như thế nào nên hong dám chỉ đâu. :143:

rượu này mình có cần pha nước ko hay pha với cái gì? em nghĩ gà ún rượu toỉ được thì rượu bổ thận, tráng..... chắc củng ok chứ?

Ui..ui..rượu tỏi pha với nước cho uống chứ em! Còn vụ kia thì chắc em rõ, Tigon hong có rành! :149:

Back