Cho hỏi gà đẻ không có trống

• Thread starter snoopy0803
  • Ngày gửi
Gà em đẻ được hơn 10 quả rồi mà không có trống vậ có phải tách trống ra không...trống mái bằng tuổi nha...Va nếu có cách gì hay thì hướng dẫn luôn,tks mọi người

Last edited by a moderator:
Ý bác là mái vs trống cùng tuổi mà trống nó chưa đạp mái mà con mái nó đẻ trứng thiếu trống đung ko ?

Ý bác là mái vs trống cùng tuổi mà trống nó chưa đạp mái mà con mái nó đẻ trứng thiếu trống đung ko ?
đúng rồi bác, con trống nó de mái riết mà hình như mái nó ko chịu cho đạp. hơn 10 trứng rùi ko có trống

vậy thì cứ để tự nhiên đi sau khi ăn xong mười quả trứng so là có trống à, gà non qua sao đạp được, trứng so thì ấp cũng không tốt.

hihi... vậy thì bác cứ để con mái đẻ trứng mà ăn... con trống còn non dù có đạp mái thì lúc nó ấp trứng sẽ thiếu trống hư hết đấy...
P/s: Bác có thể qua nhà hàng xom mượn trống 1 vài tuần or mua 1 con về đổ cũng đc.

hihi... vậy thì bác cứ để con mái đẻ trứng mà ăn... con trống còn non dù có đạp mái thì lúc nó ấp trứng sẽ thiếu trống hư hết đấy...
P/s: Bác có thể qua nhà hàng xom mượn trống 1 vài tuần or mua 1 con về đổ cũng đc.
Neu nhu bac noi thi len hoi lam gi

Back