Cho hỏi về bồ câu không chịu ấp trứng

truonghack

Có kinh nghiệm
cho mình hỏi bồ câu của mình đã đẻ 2 trứng rồi từ ngày 16/04 ( ngày 16 đẻ trứng đầu tiên) mà tới giờ bồ câu vẫn không chịu ấp, như vậy mình làm sao để nó ấp trứng ko? mình chỉ nuôi có 1 cặp nên có thể ấp trứng bằng đèn đc ko? ai biết cách ấp trứng bằng đèn thì chỉ mình với, do bồ câu người quen cho chứ mình ko mua, với lại đẻ lần này nữa mới là lần thứ 2 thôi hà, loại bồ câu của mình là bồ câu trắng hình như bồ câu pháp thì phải.

anhmytran

Thứ thiệt
Nông dân @
Nó không ấp có nhiều lý do sau:
Không có cồ.
Ung.
Chết con.
Vậy bạn nên vứt trứng đó đi để nó mau chóng đẻ trứng mới.

truonghack

Có kinh nghiệm
thank bác, em nghe nói bồ câu có thể phân biệt đc trứng nào hư trứng nào tốt để ấp, cũng chính người cho nói lun, lần đẻ đầu tiên nó ấp đc 11-12 ngày thì gấp trứng ra ngoài ổ bỏ.

ban bắt nó đem thịt là vừa còn không thì bạn đổi chuồng đi[DOUBLEPOST=1398082626,1398082626][/DOUBLEPOST]ban bắt nó đem thịt là vừa còn không thì bạn đổi chuồng đi

hoangha49

Nông Dân Daklak
ban bắt nó đem thịt là vừa còn không thì bạn đổi chuồng đi[DOUBLEPOST=1398082626,1398082626][/DOUBLEPOST]ban bắt nó đem thịt là vừa còn không thì bạn đổi chuồng đi
Có được 1 cặp mà bác bảo bắt thịt thì bạn ấy lấy gì nuôi?[DOUBLEPOST=1398088515][/DOUBLEPOST]
cho mình hỏi bồ câu của mình đã đẻ 2 trứng rồi từ ngày 16/04 ( ngày 16 đẻ trứng đầu tiên) mà tới giờ bồ câu vẫn không chịu ấp, như vậy mình làm sao để nó ấp trứng ko? mình chỉ nuôi có 1 cặp nên có thể ấp trứng bằng đèn đc ko? ai biết cách ấp trứng bằng đèn thì chỉ mình với, do bồ câu người quen cho chứ mình ko mua, với lại đẻ lần này nữa mới là lần thứ 2 thôi hà, loại bồ câu của mình là bồ câu trắng hình như bồ câu pháp thì phải.
Bạn lấy 2 trứng đó luộc ăn đi để nó đẻ lại, chứ càng để lâu càng phí thức ăn mà ko được gì

truonghack

Có kinh nghiệm
chắc có lẽ chim của mình còn tơ, mới đẻ có 2 lứa hà, mình đem 2 trứng qua ổ gà, gà đạp vỡ rồi :)) chờ lứa tiếp theo vậy :)

Khuong Pro

Tập sự
Luôn tiện cho em hỏi xíu. Tại sao chim bố lại ăn lông chim con. Có cách khắc phục không vậy mấy bác.

:Botay::Botay:
Luôn tiện cho em hỏi xíu. Tại sao chim bố lại ăn lông chim con. Có cách khắc phục không vậy mấy bác.
tớ chưa gặp trường hợp này bao giờ hi nuôi 2 năm trời chưa thấy cách khắc phục chỉ việc bắt con bố làm thịt là nó hết cơ hội ăn lông chim con[DOUBLEPOST=1398258947,1398258947][/DOUBLEPOST]:Botay::Botay:
tớ chưa gặp trường hợp này bao giờ hi nuôi 2 năm trời chưa thấy cách khắc phục chỉ việc bắt con bố làm thịt là nó hết cơ hội ăn lông chim con

thanhca681

Tập sự
:Botay::Botay:
tớ chưa gặp trường hợp này bao giờ hi nuôi 2 năm trời chưa thấy cách khắc phục chỉ việc bắt con bố làm thịt là nó hết cơ hội ăn lông chim con[DOUBLEPOST=1398258947,1398258947][/DOUBLEPOST]:Botay::Botay:
tớ chưa gặp trường hợp này bao giờ hi nuôi 2 năm trời chưa thấy cách khắc phục chỉ việc bắt con bố làm thịt là nó hết cơ hội ăn lông chim con
bồ câu nhà mình cũng có mấy cặp mổ lông con mình dùng bấm móng tay bấm mỏ dưới đi một ít là hiệu quả nhanh nhất ,ko ảnh hưởng nuôi con cũng như ấp đẻ![DOUBLEPOST=1398777507][/DOUBLEPOST]bấm mỏ dưới đi một ít là ok . Ko ảnh hưởng gì!

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH