cho hỏi về chim khướu tí

• Thread starter anhkietbmt1989
  • Ngày gửi
mình mới mua em khướu lông em nó màu nâu(gọi là khướu ô) nhưng nuôi đc mấy ngày thì thấy lông em nó ko rụng mà lại chuyển sang màu xám(loại khướu bạc má) chân em no ko phai mau đen mà màu vàng vàng,em no hot cũng đc... theo anh em trong diễn đàn đó có phải khướu non ko

Có thễ là Khứu hàng phẫm nhuộm rẽ tiền nên bay màu nhanh lẹ đó bạn :) Tuy nhiên nó hót hay là được rồi cố gắng châm sóc đễ chim thích hợp với môi trường nhốt trong lộng Lâu lắm rồi khi đi chơi ở Nha Trang vào buổi chiều nghe tiếng Khứu hót thì mê mẩn tâm hồn luôn :)bây giờ chắc không còn Khứu lảng vảng ở ngoại ô Nha Trang nửa đâu :)

Nuôi chỉ mấy ngày mà chuyển màu thì là người ta nhuộm màu rồi chứ không phải chim non đâu, đồng ý với ý kiến trên là nó hót củng dc là được rồi, vui cửa vui nhà.

Nuôi chỉ mấy ngày mà chuyển màu thì là người ta nhuộm màu rồi chứ không phải chim non đâu, đồng ý với ý kiến trên là nó hót củng dc là được rồi, vui cửa vui nhà.
ahn cho anhe để anh em nhật xét là chuẩn nhất

Các bạn cho mình hỏi chút nha, mình có nuôi 1 con khuou muôn ở gần nhà minh có con khuou bạc má vậy đem khuou muôn có đánh dính khuou bạc má đc ko vậy

Mun và bạc ma có cùng loài đâu mà đánh
Khướu mun hót hay nhưng người ta kiêng vì nó giống qua, khướu đầu bac, long nau hót thì ít, hét thì nhiều, cũng ít người nuôi. sáng sớm mà nghe con khướu bạc má hót thì sướng tê người luôn, nó hoang dã y như đang ở trong rừng vậy. Nhưng muốn nuôi thì nhà phải rộng, nhà bé mà nuôi hàng xóm chửi ngay, vì không phải ai cũng yêu chim. Còn ở quê thì nuôi thế nào cũng được

Back