Cho hỏi về rắn

• Thread starter BC_hoangvanphat
  • Ngày gửi
em đang có dự định nuôi thử ít rắn,mong các bác chỉ giáo dùm em
Nên nuôi rắn loại nào,và hiện giờ đầu ra rắn nào nhiều nhất và có giá nhất ah
chân thành cảm ơn:9^:

em đang có dự định nuôi thử ít rắn,mong các bác chỉ giáo dùm em
Nên nuôi rắn loại nào,và hiện giờ đầu ra rắn nào nhiều nhất và có giá nhất ah
chân thành cảm ơn:9^:

Nuôi rắn hổ hèo đi bạn , rắn đó khong độc mà đầu ra cũng ổn định , giá cả thì chỉ thua rắn hổ mang thôi còn mấy loại rắn khác khong bằng nó đâu , mình cũng mới nuôi hồi đầu năm tới giờ, rắn dc 1kg 5 1 con rồi mau lớn lắm , nuôi rắn quan trọng la chuồng nuôi sạch sẽ , uống thuốc ngừa định kỳ là ok à bạn mua chừng 10 con giống về nuôi thử lấy kinh nghiệm , mới đầu thì khó khăn lắm từ từ có kinh nghiệm thì thấy dễ va nhàng lắm bạn, nuôi rắn quan trọng là đừng nản chí

chân thành cám ơn bạn nhiều lắm.thật sự thì rắn mình rất sợ,mình thuê ông anh nuôi dùm.bạn có bít ở đâu gần miền tây bán giống hok.giá cả con giống thế nào vậy bạn.tai vì mình đang nuôi bồ câu nhưng trại còn diện tích nên nuôi thêm hi.rắn hổ hèo hoang dã thì ở dưới mình nhìu lắm.mấy ngày trước nó tìm vô trại bồ câu của mình,ông anh bắt được 1 con 1k2.rùi mấy ngày nay bắt sống thêm được 3 con,mỗi con khoảng 300g nữa heheheh

Nếu bạn đang nuôi bồ câu thì khong nên nuôi rắn vì rắn chỉ nuôi 1 mình khong chịu được mùi lạ đâu nghe mùi hôi thúi là sẽ bệnh chết ngay , còn rắn hoang dã thì chưa có kinh nghiệm bạn nên thả nó đi chứ nuôi nó chết tội nghiệp rắn hoang dã khó nuôi hơn rắn thuần hoá

Nuôi rắn hổ hèo đi bạn , rắn đó khong độc mà đầu ra cũng ổn định , giá cả thì chỉ thua rắn hổ mang thôi còn mấy loại rắn khác khong bằng nó đâu , mình cũng mới nuôi hồi đầu năm tới giờ, rắn dc 1kg 5 1 con rồi mau lớn lắm , nuôi rắn quan trọng la chuồng nuôi sạch sẽ , uống thuốc ngừa định kỳ là ok à bạn mua chừng 10 con giống về nuôi thử lấy kinh nghiệm , mới đầu thì khó khăn lắm từ từ có kinh nghiệm thì thấy dễ va nhàng lắm bạn, nuôi rắn quan trọng là đừng nản chí

Xin cho hỏi hamster là: nge nói trên thị trường giá rắn hổ hèo đang giảm từng ngày,ở chố bạn ở có như vậy k?1kg rắn nuôi bây h giá bao nhiêu vậy? Mình cũng đam mê nuôi động vật hoang dã lắm !Mình đang phân vân giữa rắn hổ hèo và rắn ri voi.vì bây h rắn ri voi hình như đầu ra ổn định hơn.xin cho mình ý kiến!Thanks.

Xin cho hỏi hamster là: nge nói trên thị trường giá rắn hổ hèo đang giảm từng ngày,ở chố bạn ở có như vậy k?1kg rắn nuôi bây h giá bao nhiêu vậy? Mình cũng đam mê nuôi động vật hoang dã lắm !Mình đang phân vân giữa rắn hổ hèo và rắn ri voi.vì bây h rắn ri voi hình như đầu ra ổn định hơn.xin cho mình ý kiến!Thanks.

mình củng đang nuôi rắn ri voi đây.nhu cầu nội đia của rắn ri voi cao hơn, nguồn cung thì ít và chỉ ở khu vực miền tây, ngoài bắc ko nuôi được vì khi hậu quá lạnh .rắn hổ hèo củng là mô hình nuôi có hiệu quả nhưng giờ đầu ra nó rất khó.mà nguồn cung thì nhiều (rắn đẻ 1 năm 2 lần ,từ nam ra bắc nơi nào củng nuôi được) nên minh nghi là rắn ri voi hiện giờ nuôi có hiệu quả hơn đó bạn.
thân chào bạn.

Hiện nay giá rắn hổ hèo khoảng 500k , minh thấy rắn nay tiêu thụ cũng khá mạnh , rắn ri thì giá khong bằng được hổ hèo vào mọi thời điểm với lại nuôi ri voi phải thay nước cực quá nếu ỡ miền tay thi nuoi ri voi dc vì rào lưới dưới mương nuôi khỏi thay nước còn ở bình dương minh thì thích nuôi hổ hèo hơn

--------

Mỗi người 1 sở thích bạn ơi , ở ngoài bắc nuôi hổ hèo hơi khó vì ở ngoài bắc có mùa đông , ở chổ khác khong viết sao chứ bình dương mình tieu thụ hổ hèo rất mạnh khong đủ bán đó bạn , nên quê mình người dan gắn bó với hổ hèo hơn ri voi

Last edited:
Hiện nay giá rắn hổ hèo khoảng 500k , minh thấy rắn nay tiêu thụ cũng khá mạnh , rắn ri thì giá khong bằng được hổ hèo vào mọi thời điểm với lại nuôi ri voi phải thay nước cực quá nếu ỡ miền tay thi nuoi ri voi dc vì rào lưới dưới mương nuôi khỏi thay nước còn ở bình dương minh thì thích nuôi hổ hèo hơn

--------

Mỗi người 1 sở thích bạn ơi , ở ngoài bắc nuôi hổ hèo hơi khó vì ở ngoài bắc có mùa đông , ở chổ khác khong viết sao chứ bình dương mình tieu thụ hổ hèo rất mạnh khong đủ bán đó bạn , nên quê mình người dan gắn bó với hổ hèo hơn ri voi

mỗi nơi có thế mạnh riêng bạn ơi.mình củng thích nuôi rắn hổ hèo lắm nhưng nơi mình k có điều kiện .giá rắn củng rẻ hơn ở chỗ bạn.nuôi con nào củng tốt nếu no phù hợp voi điều kiện của mình đung không bạn.năm mới chúc bạn làm ăn phát tài phát đạt nhé :) có cơ hội mình sẽ học hỏi thêm ở bạn về mô hình nuôi rắn hổ hèo nhé

Back