cho hỏi về thức ăn công nghiệp cho heo nái

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
cho mình hỏi cái heo nái đang trong thời gian mang thai thì nên cho thức ăn côn nghiệp loại nào vậy?

cho ăn thức ăn dành cho bái chữa, có vậy thôi

híc biết là vậy thức ăn dành cho nái chữa, nhưng mà ở chỗ mình họ bán theo loại là u41 u71 và u81, mình đang cho ăn u41 là thức ăn cho heo thịt, chủ của hàng thì nói là trong thời gian mang thai cứ cho ăn u41 của heo thịt, còn gần 15-20 nữa đẻ thì cho ăn u71 để tạo sữa, còn sinh song thì cho ăn u81 để cho heo con bú, còn heo con cai sữa thì cho ăn u21, heo nái sau sinh lên nọc trở lại thì trở lại cho ăn tiếp u41, híc mình đang đâu đầu cái vụ này.

mà ace ai đã tuần nuôi nái rồi cho mình hỏi cái này, nếu nái lần đầu tiên gieo tinh mà không đậu ( lần đàu tiên có hiện tượng mang thai mà tới ngày không sinh, qua thì có hiện tượng lên nọc lại, do lần trước chích kích thích lên nọc ) mà không đậu thì có nên giữ lại hay không? 2 con nái mình công sức nuôi 3 tháng mấy mà tưởng là có thai mà giờ ko con nào có hết! ~~!

nếu bạn cần tôi góp ý cho bạn. đại lý họ nói sao mặc họ.
đại lý họ thừa tiền để linh doanh, nhưng họ lại thiếu kiến thức về chăn nuôi
bạn nhìn kỷ hình avatar của tôi phía sau là dãy trại heo
thì bạn nghĩ tôi nói thật hay ảo về kinh nghiệm tôi có được trong ngành chăn nuôi

nếu bạn cần tôi góp ý cho bạn. đại lý họ nói sao mặc họ.
đại lý họ thừa tiền để linh doanh, nhưng họ lại thiếu kiến thức về chăn nuôi
bạn nhìn kỷ hình avatar của tôi phía sau là dãy trại heo
thì bạn nghĩ tôi nói thật hay ảo về kinh nghiệm tôi có được trong ngành chăn nuôi

híc chắc a hiểu nhầm ý e, ý e ko phải là chê ý a, e chỉ không biết là thức ăn cho nái chữa là loại nào trong mấy loại mà e kể trên thôi, u21, u41, u71 và u81 thôi hà, nếu được a có thể chụp hình cái bao thức ăn nái của a cho e được không? e đang đau đầu về cái vụ thức ăn cho nái này lắm! thank a ạ!

lâu lắm rồi mình không còn sữ dụng cám của cty dinh dưỡng á châu
hiện giờ chĩ sữ dụng cám redstar thôi
cám anco u 71 là cám nái mang thai cao sản
ư 701l ..........................lai
u 81 nái nuôi con
theo tôi bạn dùng u 701l là phù hợp.khi đẽ chuyễn sang u 81
cho ăn 10 ngày trước ngày dự kiến heo đẽcòn heo nái có hiện tượng chữa giả là do bạn chích kích dục tố (gona estrol)
giống thì lên nhưng trứng thì không rụng nên thai thì không đậu
chu kỳ sau nó vẫn lên giống nhưng bạn chủ quan, ngỡ rằng phối rồi chắc đã đậu nên không theo dõi
bây giờ con nào lên giống thì bạn phối lại sẻ đậu thai thôi không sao cả
theo dõi khi lên giống có hiện tượng rĩ dịch trắng do viêm nhiễm hay không

thanks a, đúng là lần trước nhà e chích kích dục tố để heo lên nọc. lần này thì mới phối cho 1 con lên nọc lại có rỉ nước nhưng ko phải là do viêm nhiễm.
lâu lắm rồi mình không còn sữ dụng cám của cty dinh dưỡng á châu
hiện giờ chĩ sữ dụng cám redstar thôi
cám anco u 71 là cám nái mang thai cao sản
ư 701l ..........................lai
u 81 nái nuôi con
theo tôi bạn dùng u 701l là phù hợp.khi đẽ chuyễn sang u 81
cho ăn 10 ngày trước ngày dự kiến heo đẽcòn heo nái có hiện tượng chữa giả là do bạn chích kích dục tố (gona estrol)
giống thì lên nhưng trứng thì không rụng nên thai thì không đậu
chu kỳ sau nó vẫn lên giống nhưng bạn chủ quan, ngỡ rằng phối rồi chắc đã đậu nên không theo dõi
bây giờ con nào lên giống thì bạn phối lại sẻ đậu thai thôi không sao cả
theo dõi khi lên giống có hiện tượng rĩ dịch trắng do viêm nhiễm hay không

à a cho e hỏi cái là nếu không có loại 701l thì có thể dùng loại u71 thay thế không? vì chỗ e đại lý họ không có loại này, mà nái của e là nái lai của yor và land, nhân tiện a cho e hỏi lượng thức ăn cho 1 nái 1 ngày bao nhiu là vừa? hiện e cho ăn theo khẩu phần 1,5-2kg 1 nái 1 ngày, vì là nái nên không cần phải tăng trọng thêm nữa.

thanks a, đúng là lần trước nhà e chích kích dục tố để heo lên nọc. lần này thì mới phối cho 1 con lên nọc lại có rỉ nước nhưng ko phải là do viêm nhiễm.

à a cho e hỏi cái là nếu không có loại 701l thì có thể dùng loại u71 thay thế không? vì chỗ e đại lý họ không có loại này, mà nái của e là nái lai của yor và land, nhân tiện a cho e hỏi lượng thức ăn cho 1 nái 1 ngày bao nhiu là vừa? hiện e cho ăn theo khẩu phần 1,5-2kg 1 nái 1 ngày, vì là nái nên không cần phải tăng trọng thêm nữa.

cũng tốt thôi nếu nái chưa có chữa 1.8kg..2kg tùy nái gầy

bạn cứ cho ăn 1.8kg trên ngày là đủ
nếu có điều kiện cho ăn thêm rau xanh 1...2kg/ ngày 2.....3 ngày cho ắn 1 lần cũng được
vừa bổ sung lượng khoáng vừa hạn chế bệnh táo bón ảnh hưỡng không tốt đến thai kỳ

bạn cứ cho ăn 1.8kg trên ngày là đủ
nếu có điều kiện cho ăn thêm rau xanh 1...2kg/ ngày 2.....3 ngày cho ắn 1 lần cũng được
vừa bổ sung lượng khoáng vừa hạn chế bệnh táo bón ảnh hưỡng không tốt đến thai kỳ
cám ơn anh nhiều. lần đầu tiên nuôi, với lại nhỏ tuổi nên nghe mọi người nói mà muốn nản " nhỏ tuổi quá là sao nuôi nái được, nuôi được lấy đầu tao làm ghế ngồi" ~~! nghe mà nản lắm a ạ, nên phải cố gắng mới được.

thời đại hôm nay là thời đại của kỷ thuật.nắm bắt được kỷ thuật thì sẽ thành công
tôi năm 24 tuổi đả từng quản lý chỉ đạo nuôi hàng trăm nái
công việc chàm sóc nuôi dưỡng lúc đó vẫn còn lạc hậu, ăn cám nấu, không có điện nước để thắp sáng ,vệ sinh chuồng trại.vậy mà mỗi năm phải cân nghĩa vụ cho nhà nước 80...90 tấn thịt
còn lại phải lo vài chục tấn chia cho xã viên nông nghiệp đễ họ ăn tết vậy mà tôi vẫn làm được
nếu bạn quyết tâm bạn cũng sẽ làm được chúc bạn thành công

hì e thì bắt đầu chăn nuôi từ năm 25t, lúc đó mới đi học ra vừa đi làm được 1 năm, đc ít vốn gỏi về chăn nuôi thử.hj

Back